Health Tips : खजूरसोबत ही गोष्ट खाण्यास सुरुवात करा, दूर होईल शरीरातील कमजोरी


शरीराची उर्जा वाढवायची असेल आणि प्रतिकारशक्ती वाढवायची असेल तर खजूरसोबत हरभरा खा. सर्व पोषक तत्वांनी समृद्ध, या दोन्ही गोष्टी आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहेत. बहुतेक लोक हरभरा आणि खजूर वेगवेगळे खातात, पण हे दोन्ही एकत्र खाण्याचे फायदे तुम्हाला माहीत आहेत का?

व्हिटॅमिन-ए, बी, फायबर, लोह, प्रथिने, कॅल्शियम, मॅग्नेशियम, मॅंगनीज यासारखे पोषक तत्व हरभरा आणि खजूर या दोन्हीमध्ये आढळतात. आरोग्य तज्ज्ञांच्या मते, हे दोन्ही एकत्र खाल्ल्याने शरीराला ऊर्जा तर मिळतेच शिवाय रोगप्रतिकारशक्तीही मजबूत होते. हे खाल्ल्याने आरोग्याच्या अनेक समस्यांपासूनही सुटका मिळते. चला जाणून घेऊया.

मजबूत होतील हाडे
हरभरा आणि खजूर दोन्ही एकत्र खाल्ल्याने हाडे मजबूत होतात. या दोन्हीमध्ये कॅल्शियम मुबलक प्रमाणात आढळते. शरीरातील कॅल्शियम पूर्ण झाल्यामुळे हाडे मजबूत होतात. ते नियमित खाल्ल्याने सांध्यांशी संबंधित समस्या दूर होतात.

बद्धकोष्ठता
जर तुमचे पोट साफ नसेल किंवा बद्धकोष्ठतेची समस्या असेल तर हरभरा-खजूर ही समस्या दूर करू शकतात. या दोन्हीमध्ये फायबर देखील आढळते, जे पचन सुधारण्यास मदत करते. हरभरा आणि खजूर एकत्र खाल्ल्याने पोट सहज साफ होते.

अशक्तपणा
ज्या लोकांना अॅनिमियाची समस्या आहे, त्यांनी हरभरे आणि खजूर खावेत. या दोन्हीमध्ये लोह देखील आढळते, ज्यामुळे शरीरातील हिमोग्लोबिनची पातळी वाढते आणि अशक्तपणा दूर होतो.

मजबूत करा रोग प्रतिकारशक्ती
याशिवाय हरभरा आणि खजूर नियमित खाल्ल्याने शरीराची रोगप्रतिकारक शक्ती मजबूत होते. वास्तविक, या दोन्ही गोष्टींमध्ये लोह आणि जीवनसत्त्वे भरपूर प्रमाणात असतात. यामुळेच हे दोन्ही एकत्र खाल्ल्याने आपली प्रतिकारशक्ती वाढते. याच्या मदतीने तुम्ही अनेक आजार आणि संसर्गाच्या विळख्यात येण्यापासून वाचू शकता.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही