World Coconut Day : फक्त तेलच नाही, तर नारळपाणी देखील केसांना बनवते निरोगी आणि मजबूत, अशा प्रकारे वापरा


नारळ पाणी आरोग्यासोबतच तुमच्या त्वचेसाठी आणि केसांसाठीही खूप चांगले आहे. त्यात जीवनसत्त्वे, खनिजे आणि इलेक्ट्रोलाइट्स असतात. तुम्ही तुमच्या हेअरकेअर रुटीनमध्ये देखील याचा समावेश करू शकता. यामुळे केसांशी संबंधित अनेक समस्या दूर होण्यास मदत होईल. यामुळे तुमचे केस मजबूत होतील.

याच्या मदतीने तुम्ही तुमचे केस तुटण्यापासून वाचवू शकाल. नारळाच्या पाण्यामुळे केस लवकर वाढण्यासही मदत होते. केसांसाठी नारळाच्या पाण्याचा वापर कोणत्या प्रकारे करू शकता, ते येथे जाणून घेऊया.

शॅम्पूसह नारळ पाणी
यासाठी अर्धा कप नारळ पाणी घ्या. शॅम्पूमध्ये नारळाचे पाणी मिसळा. आता हा शॅम्पू केसांसाठी वापरा. यामुळे तुमचे केस निरोगी राहतील. केस सॉफ्ट आणि चमकदार राहतील.

केसांना नारळाच्या पाण्याने करा स्प्रे
केसांसाठी तुम्ही नारळाचे पाणी वापरू शकता. एका स्प्रे बाटलीत नारळ पाणी ठेवा. आता याने केसांची फवारणी करा. जेव्हा तुम्ही तुमच्या केसांना नारळाच्या पाण्याने स्प्रे करता, तेव्हा ते ताळू आणि केस निरोगी ठेवतात.

नारळ पाणी आणि दही वापरणे
नारळाचे पाणी आणि दही मिक्स करूनही केसांसाठी पेस्ट बनवू शकता. ही पेस्ट केस आणि ताळूवर काही वेळ लावा. यानंतर, काही मिनिटे ताळूची मालिश करा. साधारण अर्धा तास असेच राहू द्या. तुम्ही दही आणि नारळाच्या पाण्याची पेस्ट आठवड्यातून एक किंवा दोनदा वापरू शकता.

हिबिस्कस आणि नारळ पाणी
तुम्ही केसांसाठी हिबिस्कसच्या फुलांची आणि नारळाच्या पाण्याची पेस्ट देखील तयार करू शकता. यासाठी सुमारे 8 हिबिस्कसची फुले मिक्सरमध्ये टाकून त्याची पेस्ट बनवा. या पेस्टमध्ये नारळाचे पाणी घाला. या दोन गोष्टींची पेस्ट केसांवर आणि टाळूवर काही वेळ लावा. यानंतर केस झाकून ठेवा. एक तासानंतर केस धुवा.

नारळ पाणी आणि एलोवेरा जेल
एका भांड्यात 2 चमचे एलोवेरा जेल घ्या. त्यात साधारण 2 ते 3 चमचे नारळाचे पाणी घाला. या दोन्ही गोष्टी मिक्स करून संपूर्ण डोक्याला लावा. काही वेळ डोक्याला हाताने मसाज करा. कोरफड आणि नारळाच्या पाण्याची पेस्ट केसांवर अर्धा तास राहू द्या. यानंतर, स्कॅल्प पाण्याने स्वच्छ करा.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही