WhatsApp New Design : लवकरच होणार व्हॉट्सअॅपचा कायापालट!


लवकरच व्हॉट्सअॅपचा पूर्णपणे कायापालट झालेला आपल्याला दिसेल. इन्स्टंट मेसेजिंग प्लॅटफॉर्मचा इंटरफेस पुन्हा डिझाइन केला जात आहे. कंपनी अँड्रॉइड यूजर्ससाठी नवीन इंटरफेसवर काम करत आहे. सतत नवनवीन फीचर्स जारी केल्यानंतर, व्हॉट्सअॅप आता त्याच्या नवीन UI डिझाइनची चाचणी घेत आहे. त्याने चॅट विभागात नवीन फिल्टर जोडले आहेत आणि फॉन्ट देखील बदलले आहेत.

आपल्या युजर्ससाठी वेळोवेळी नवनवीन अपडेट्स आणणारे व्हॉट्सअॅप यावेळीही काहीतरी नवीन करण्यासाठी सज्ज झाले आहे. WABetaInfo मेटा च्या इन्स्टंट मेसेजिंग प्लॅटफॉर्मच्या नवीन इंटरफेसचा स्क्रीनशॉट नोंदवतो. यामध्ये व्हॉट्सअॅपचा बॅकग्राउंड कलर पूर्णपणे पांढरा दिसतो आणि व्हॉट्सअॅप वर हिरव्या रंगात नवीन फॉन्टमध्ये लिहिले आहे.

याशिवाय चॅटसाठी नवीन फिल्टर्सही वर देण्यात आले आहेत. हे सर्व, न वाचलेले, वैयक्तिक आणि व्यावसायिक चॅटमध्ये विभागलेले आहेत. सर्चच्या पुढे प्रोफाइल चिन्ह देखील जोडले गेले आहे.

याशिवाय इतर कोणताही बदल नाही, बाकी सर्व काही आहे तसेच आहे. तुम्हाला तळाशी संपर्क चिन्ह मिळेल, तर वरच्या बाजूला तुम्हाला समुदाय, स्थिती आणि पूर्वीप्रमाणे कॉलचे पर्याय मिळतात.

नवीन अपडेट सध्या विकासाच्या टप्प्यात आहे. याची बीटा आवृत्ती लवकरच प्रसिद्ध होईल अशी अपेक्षा आहे. स्क्रीनशॉट पाहता, असे दिसते की अद्यतन पूर्णपणे तयार आहे आणि रिलीजच्या प्रतीक्षेत आहे. नवीन UI फक्त Android साठी सांगितले जात आहे.

iOS साठी नवीन अपडेटबद्दल अद्याप कोणतीही बातमी नाही. असो, WhatsApp मध्ये iOS आणि Android साठी भिन्न वैशिष्ट्ये आणि इंटरफेस आहेत. सध्या, असा अंदाज लावला जात आहे की लवकरच iOS साठी देखील एक अपडेट पाहिले जाऊ शकते.