विराट कोहली सोबतच्या तुलनेवर बाबर आझम म्हणाला मोठी गोष्ट, चाहत्यांना दिला सल्ला


भारतीय संघाचा सर्वोत्कृष्ट फलंदाज विराट कोहली आणि पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझम याची अनेकदा तुलना केली जाते. मात्र, ही तुलना अनेकदा पाकिस्तानच्या बाजूने केली जाते. पाकिस्तानचे अनेक वर्तमान आणि माजी खेळाडू बाबरची तुलना विराटशी करतात. चाहतेही या दोघांची तुलना करत असतात. बाबरने आता विराटशी केलेल्या तुलनेवर मोठा खुलासा केला आहे. आपल्याला या वादात पडायचे नाही, असे तो म्हणाला. हा वाद फक्त चाहत्यांवर सोडा, असे तो म्हणाले. विराटला तो आपला मोठा भाऊही मानतो.

आशिया कप-2023 मध्ये भारत आणि पाकिस्तानचे संघ 2 सप्टेंबर रोजी आमनेसामने आहेत. या सामन्यात विराट आणि बाबर दोघेही चर्चेचा केंद्रबिंदू आहेत. दोघेही त्यांच्या संघाचे प्रमुख फलंदाज आहेत ज्यांच्याभोवती दोन्ही संघांची फलंदाजी फिरते. अशा परिस्थितीत बाबर पत्रकार परिषद घेण्यासाठी आले असता त्यालाही विराटशी संबंधित प्रश्नांना सामोरे जावे लागले.

विराटशी केलेल्या तुलनेबाबत बाबर म्हणाला की, हा वाद चाहत्यांवर सोडा आणि त्यावर भाष्य करू इच्छित नाही. प्रत्येकाचा स्वतःचा दृष्टिकोन असतो, असे ते म्हणाले. दोघेही एकमेकांचा आदर करतात. बाबर म्हणाला की विराट त्याच्यापेक्षा मोठा आहे आणि त्याला मोठ्यांचा आदर करायला शिकवले आहे, मग तो कोणत्याही देशाचे असोत.

बाबर म्हणाला की, विराटकडून मला खूप काही शिकायला मिळाले. बाबर म्हणाले की, तो विराटच्या अनेक मुलाखती पाहतो. बाबरने सांगितले की 2019 मध्ये तो विराटशी बोलला होता आणि भारतीय खेळाडूनेही त्याला मदत केली होती. बाबर यांनी मात्र दोघांमध्ये काय झाले, हे सांगण्यास नकार दिला. 2019 च्या विश्वचषकानंतर हे दोन संघ प्रथमच एकदिवसीय सामन्यात भिडत आहेत. दोन्ही संघांना हा सामना जिंकायचा आहे.