तुमच्या पत्नीसोबत उघडा हे खाते, तुम्हाला हमीसह दरमहा मिळेल 9250 रुपये व्याज


तुम्हाला घरबसल्या दर महिन्याला पैसे कमवायचे असतील, तर ही बातमी तुमच्यासाठी उपयुक्त आहे. पोस्ट ऑफिसच्या स्मॉल सेव्हिंग स्कीममध्ये गुंतवणूक करून तुम्ही घरबसल्या कमाई करू शकता. यासाठी तुम्हाला तुमच्या पत्नीसोबत पोस्ट ऑफिसमध्ये संयुक्त खाते उघडावे लागेल. त्यानंतर दर महिन्याला तुमचे हमीदार उत्पन्न फक्त व्याजातूनच असेल. होय, आम्ही पोस्ट ऑफिसच्या मासिक उत्पन्न योजनेबद्दल बोलत आहोत… यामध्ये एकरकमी गुंतवणूक केल्यास, तुम्हाला मॅच्युरिटीमध्ये दरमहा 9250 रुपये मिळतील. ही रक्कम पती-पत्नीला स्वतंत्रपणे मिळेल. म्हणजे खात्याचे उत्पन्न दुप्पट आहे. 2023 च्या अर्थसंकल्पातच सरकारने आपली मर्यादा दुप्पट केली आहे. या योजनेत तुम्ही एकल आणि संयुक्त दोन्ही खाती उघडू शकता. या योजनेबद्दल अधिक माहिती घेऊ या.

पोस्ट ऑफिसच्या मासिक उत्पन्न योजनेमध्ये तुम्ही एकावेळेस खात्यात 9 लाख रुपयांपर्यंत गुंतवणूक करू शकता. त्याच वेळी, संयुक्त खाते म्हणजे पत्नी-पती एकत्र 15 लाख रुपये गुंतवू शकतात. सध्या या योजनेवर गुंतवणूकदारांना वार्षिक 7.4 टक्के व्याज मिळत आहे. तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही मॅच्युरिटी कालावधीनंतर एकूण मूळ रक्कम काढू शकता किंवा तुम्ही 5-5 वर्षे वाढवू शकता. त्याच वेळी, तुमचे मासिक उत्पन्न देखील खात्यावर प्राप्त झालेल्या 9250 व्याजातून असेल.

पोस्ट ऑफिसच्या एमआयएस योजनेवर गुंतवणूकदाराला मासिक उत्पन्नाची हमी मिळते. समजा, तुम्ही दोघांनी मिळून या योजनेत संयुक्त खाते उघडले आहे आणि त्यात 15 लाख रुपये जमा केले आहेत. आता या गुंतवणुकीवर तुम्हाला 7.4 टक्के दराने 1,11,000 रुपये वार्षिक व्याज मिळते. आता जर तुम्ही 12 महिन्यांत विभागले तर प्रत्येक महिन्याला तुम्हाला 9250 रुपये व्याज म्हणून मिळतील. या योजनेत तुम्ही तीन लोकांसह खाते उघडू शकता. खात्यात मिळणारे व्याज प्रत्येक सदस्याला समान रीतीने दिले जाईल.

पोस्ट ऑफिसच्या एमआयएस योजनेची मॅच्युरिटी 5 वर्षानंतर असते. तसे, आपण यासाठी अकाली बंद करु शकता. तुम्ही ठेवीच्या तारखेपासून एक वर्षानंतर पैसे काढू शकता. परंतु जर तुम्ही एक वर्ष ते तीन वर्षांच्या दरम्यान पैसे काढले तर, ठेव रकमेतून 2% वजा केल्यावर तुम्हाला पैसे परत मिळतील. तर, 3 वर्षांनी पैसे काढल्यावर, तुम्हाला 1% वजा केल्यावर उर्वरित रक्कम मिळेल.