आता सुपर फास्ट होणार Amazon ची डिलिव्हरी, भारतीय रेल्वेसोबत सामंजस्य करार


जागतिक ई-कॉमर्स कंपनी Amazon भारतात आपला व्यवसाय झपाट्याने वाढवत आहे. या मालिकेत, कंपनीने उत्पादनांच्या वितरणात आणखी सुधारणा करण्यासाठी भारतीय रेल्वेसोबत सामंजस्य करार केला आहे. यासह Amazon असे करणारी भारतातील पहिली ई-कॉमर्स वेबसाइट बनली आहे. आतापर्यंत कोणत्याही ई-कॉमर्स वेबसाइटने भारतीय रेल्वेशी हातमिळवणी केलेली नाही. भारतीय रेल्वे व्यतिरिक्त, Amazon ने देखील भारतीय पोस्टल सेवांसोबत सामंजस्य करार केला आहे. त्यानंतर आता कंपनी आगामी काळात आपला माल जलद डिलिव्हरी करू शकते आणि ग्राहकांना त्यांच्या ऑर्डर वेळेपूर्वी मिळतील अशी अपेक्षा आहे.

Amazon India ने समर्पित फ्रेट कॉरिडॉरसाठी भारतीय रेल्वेसोबत सामंजस्य करार केला आहे. ज्याद्वारे आता कंपनीला विक्रेते आणि भागीदारांना वस्तू पोहोचवण्यात मदत मिळू शकेल. Amazon हा भारतातील खरेदीचा असाच एक विभाग आहे जो सूक्ष्म, लघु आणि मध्यम उद्योगांसाठी तंत्रज्ञानाद्वारे लोकांना पुढे नेण्यावर लक्ष केंद्रित करतो.

भारतीय रेल्वे व्यतिरिक्त, Amazon ने सुपरफास्ट डिलिव्हरीसाठी भारतीय पोस्ट सेवांसोबत आधीच भागीदारी केली आहे, जे आपल्या प्रकारचे पहिले अखंड, एकात्मिक क्रॉस-बॉर्डर लॉजिस्टिक सोल्यूशन्स प्रदान करते. आता ही कल्पना देखील शक्य झाली आहे की भारताच्या कोणत्याही कोपऱ्यात बसलेल्या व्यक्तीला आपले उत्पादन न्यूयॉर्कला पाठवायचे असेल, तर तो ते अगदी सहज करू शकतो.

याशिवाय अॅमेझॉन इंडियाने आर्टिफिशियल इंटेलिजेंसच्या माध्यमातून सहायची घोषणाही केली आहे, ज्या अंतर्गत छोट्या व्यवसायांना AI द्वारे त्यांचे काम सोपे करण्यासाठी मदत केली जाईल.