पाकिस्तानी खेळाडूंना सतावत आहे विराट कोहलीची भीती, सामन्यापूर्वी आपल्या संघाला दिला इशारा


विराट कोहलीने गेल्या वर्षी ऑस्ट्रेलियात खेळल्या गेलेल्या T20 विश्वचषकात पाकिस्तानविरुद्ध आश्चर्यकारक खेळी केली आणि टीम इंडियाला विजय मिळवून दिला. पाकिस्तानचा संघ विजयाकडे वाटचाल करत असताना विराटची ही खेळी आली. त्याचा विजय निश्चित मानला जात होता, पण विराटची बॅट अशी आहे की, पाकिस्तानची भक्कम गोलंदाजी पाहत राहिली आणि भारताचा विजय झाला. या खेळीच्या आठवणी अजूनही पाकिस्तानचा उपकर्णधार शादाब खानच्या मनात आहेत आणि आशिया कप-2023 मधील भारत-पाकिस्तान सामन्यापूर्वी त्याने विराटबद्दल एक मोठी गोष्ट सांगितली आहे.

आशिया चषकात भारत आणि पाकिस्तानचा सामना शनिवारी होणार आहे. जेव्हा जेव्हा या दोन संघांमध्ये सामना होतो, तेव्हा संपूर्ण जगाच्या नजरा त्याकडे असतात. या सामन्याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. आशिया चषकातही हीच स्थिती आहे. यावेळी या स्पर्धेत हे दोन संघ तीन वेळा भिडतील.

भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामन्यात कोहली आकर्षणाचा केंद्रबिंदू असेल.पाकिस्तान संघाला त्याची विकेट लवकर काढायची आहे आणि त्यासाठी संघाचे गोलंदाज कठोर परिश्रम घेणार आहेत. स्टार स्पोर्ट्सवर बोलताना शादाब म्हणाला की कोहली हा जागतिक दर्जाचा खेळाडू आहे आणि संघांना त्याच्याशी सामना करण्यासाठी रणनीती बनवावी लागेल. टी-20 विश्वचषक-2022 मध्ये खेळलेल्या कोहलीच्या खेळीचे स्मरण करून शादाब म्हणाला की, कोहलीने टी-20 विश्वचषकात पाकिस्तानविरुद्धच्या शेवटच्या सामन्यात ज्या प्रकारची खेळी खेळली, ती खेळी जगातील अन्य कोणताही फलंदाज पाकिस्तानच्या गोलंदाजी आक्रमणासमोर खेळू शकला नसता.

त्या सामन्यात कोहलीने 53 चेंडूत नाबाद 82 धावा केल्या आणि भारताला चार विकेटने विजय मिळवून दिला. या सामन्यात कोहलीने 19व्या षटकात हरिस रौफच्या डोक्यावरुन ज्या प्रकारे षटकार मारला, ते पाहून सर्वांनाच आश्चर्य वाटले. शादाबने त्या खेळीचे खूप कौतुक केले आणि आपल्या संघाला इशारा दिला की कोहली कोणत्याही परिस्थितीत, कधीही अशी खेळी खेळू शकतो.