विमानतळावर अनेक पदांसाठी नोकर भरती, पदवीधरांनी लवकर करावा अर्ज, पगार 1.4 लाख रुपये


सरकारी नोकरी करू इच्छिणाऱ्या उमेदवारांचे स्वप्न लवकरच पूर्ण होऊ शकते. वास्तविक, भारतीय विमानतळ प्राधिकरण (AAI) ने अनेक वेगवेगळ्या पदांवर रिक्त जागांसाठी भरतीची घोषणा केली आहे. पदवीधर तरुणांसाठी सरकारी नोकरीची चांगली संधी. ज्यांना या रिक्त पदासाठी अर्ज करायचा आहे त्यांनी लवकरात लवकर त्यांचा नोंदणी फॉर्म भरावा. कृपया लक्षात घ्या की अर्ज प्रक्रिया लवकरच बंद होणार आहे.

अर्ज करण्यापूर्वी, उमेदवारांनी त्याच्या अधिकृत वेबसाइट aai.aero ला भेट द्यावी आणि प्रथम अधिसूचना वाचा. 5 ऑगस्ट 2023 पासून या रिक्त पदासाठी अर्ज भरण्यास सुरुवात झाली आहे. अर्ज करण्यासाठी 4 सप्टेंबर 2023 पर्यंत वेळ आहे. फॉर्म भरल्यापासून या पदासाठी उमेदवारांचे वय, पात्रता काय असावी हे जाणून घेऊया.

अर्ज फी
या रिक्त पदासाठी अर्ज करणाऱ्या सामान्य वर्ग, OBC आणि EWS साठी अर्ज शुल्क रु 1,000 आहे. त्याच वेळी, एससी आणि एसटीसाठी कोणत्याही प्रकारचे नोंदणी शुल्क भरण्याची आवश्यकता नाही. याशिवाय कोणत्याही श्रेणीतील महिला मोफत अर्ज करू शकतात. उमेदवार क्रेडिट कार्ड, डेबिट कार्ड, नेट बँकिंगद्वारे ऑनलाइन नोंदणी शुल्क भरू शकतात.

वयोमर्यादा
कनिष्ठ आणि वरिष्ठ सहाय्यक पदांसाठी कमाल वय 30 वर्षे असावे. कनिष्ठ कार्यकारी पदासाठी कमाल वय 27 असावे. AAI नुसार वयात सवलत दिली जाईल.

पदांनुसार पात्रता

  • कनिष्ठ कार्यकारी (कॉमन कॅडर) च्या 237 पदांवर भरती होणार आहे. भारतातील कोणत्याही मान्यताप्राप्त विद्यापीठातून कोणत्याही प्रवाहात पदवीधर.
  • कनिष्ठ कार्यकारी (वित्त) च्या 66 पदांवर भरती केली जाणार आहे. मास्टर डिग्री एमबीए आणि पीजी डिप्लोमा इन मॅनेजमेंट तसेच फायनान्स, कॉस्ट अकाउंटंट, सीए, सीएफए मधील अनुभव.
  • कनिष्ठ कार्यकारी (कायदा) च्या 18 पदांवर भरती केली जाणार आहे. उमेदवारांचे नाव बार कौन्सिल ऑफ इंडियाकडे नोंदणीकृत असणे आवश्यक आहे. तसेच, कोणत्याही मान्यताप्राप्त संस्थेतून कायदा पदवीधर व्हा. याशिवाय कायद्याच्या क्षेत्रात ३ ते ५ वर्षांचा कामाचा अनुभव असावा.

फॉर्म कसा भरायचा
भारतीय विमानतळ प्राधिकरणाच्या अधिकृत aai.aero या वेबसाइटवर जा. फॉर्म अर्ज करण्यापूर्वी उमेदवारांनी भारतीय विमानतळ प्राधिकरणाची अधिकृत अधिसूचना काळजीपूर्वक वाचावी. नोंदणीसाठी सर्व आवश्यक कागदपत्रे (फोटो, सही, ओळखपत्र, पुरावा) तयार करा. फॉर्म सबमिट करण्यापूर्वी सर्व माहिती काळजीपूर्वक वाचा. शेवटी फॉर्म भरा आणि त्याची प्रिंटआउट घ्या.