Jio Fiber पेक्षा किती वेगळे आहे Jio AirFiber, ते बसवण्यासाठी किती खर्च येईल?


रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष मुकेश अंबानी यांनी Jio AirFiber लाँच करण्याची घोषणा केली आहे. 19 सप्टेंबर रोजी गणेश चतुर्थीच्या मुहूर्तावर त्याचे लोकार्पण होणार आहे. जिओ एअर फायबर आणण्यामागील रिलायन्सचा उद्देश देशाच्या कानाकोपऱ्यात इंटरनेट पोहोचवणे हा आहे, कारण एअर फायबर कनेक्शनसाठी वायरिंगची गरज भासणार नाही.

एअर फायबरची घोषणा झाल्यापासून, वापरकर्त्यांच्या मनात एक प्रश्न येत आहे की हे नवीन उपकरण आधीपासून अस्तित्वात असलेल्या जिओ फायबरपेक्षा वेगळे कसे असेल? तसेच याचा वापर केल्याने काय फायदे होतील? या प्रश्नांची उत्तरे जाणून घेऊया.

Jio Fiber हे हाय स्पीड ब्रॉडबँड कनेक्शन आहे, जे ऑप्टिक फायबरच्या मदतीने काम करते. दुसरीकडे, एअर फायबरला कोणत्याही प्रकारच्या वायरिंगची आवश्यकता नसते. हे वायरलेस असेल, जे तुम्ही कुठेही घेऊन वापरू शकता.

ते वापरण्यासाठी, तुम्हाला राउटर आणि अँटेना लागेल, तुम्ही ते प्लग करताच, तुम्ही हाय स्पीड इंटरनेटचा आनंद घेऊ शकता. याचा अर्थ असा की एअर फायबरच्या आगमनाने, तुम्हाला घरबसल्या इंटरनेट सेवा मिळवण्यासाठी वायर ताणण्याची गरज भासणार नाही.

सध्या रिलायन्सने जिओ एअर फायबरच्या लॉन्च तारखेव्यतिरिक्त कोणतीही माहिती दिलेली नाही. मात्र, एअरटेल एक्स्ट्रीम सेवेपेक्षा ते स्वस्त असेल अशी अपेक्षा आहे. एअर फायबर इंटरनेटसह, ते Jio TV, Jio Cinema, Jio Saavn सारख्या इतर सेवा देखील प्रदान करेल.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की रिलायन्स इंडस्ट्रीची वार्षिक सर्वसाधारण सभा 28 ऑगस्ट रोजी झाली होती. त्यातच मुकेश अंबानी यांच्या पत्नी नीता अंबानी यांनी आगामी पिढीला संधी मिळावी म्हणून बिगर कार्यकारी संचालक पदाचा राजीनामा दिला आहे. ईशा, अनंत आणि आकाश अंबानी आता बोर्डावर नवीन बिगर कार्यकारी संचालक म्हणून काम करतील.