Hero HF 100 : देशातील सर्वात स्वस्त बाईक, किंमत 60 हजारांपेक्षा कमी


नवीन बाईक घेण्याचा प्लान आहे, पण बजेट पण कमी आहे? तर काळजी करू नका, आज आम्ही तुम्हाला देशातील सर्वात स्वस्त मोटरसायकलची माहिती देणार आहोत, Hero MotoCorp कडे अशी एक मोटरसायकल आहे, जी तुम्हाला 60 हजार रुपयांपेक्षा कमी किंमतीत मिळेल. आम्ही Hero MotoCorp च्या Hero HF 100 बद्दल बोलत आहोत, या बाईकची किंमत किती आहे, किती cc इंजिन आहे आणि ही मोटरसायकल कोणत्या वैशिष्ट्यांनी भरलेली आहे? चला जाणून घेऊया.

या किफायतशीर बाइकमध्ये 97.2 सीसी एअर कूल्ड 4 स्ट्रोक सिंगल सिलेंडर इंजिन आहे जे 8000 rpm वर 7.91 bhp पॉवर आणि 6000 rpm वर 8.05 Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते.

तुम्हाला या मोटरसायकलमध्ये 4 स्पीड गिअरबॉक्स मिळेल. बाईकच्या पुढच्या बाजूला टेलिस्कोपिक फोर्क्स आणि मागच्या बाजूला हायड्रॉलिक शॉक अॅब्जॉर्बर देण्यात आले आहेत. येथे एक गोष्ट लक्षात घेण्यासारखी आहे की या कमी किमतीच्या बाईकमध्ये i3S स्टॉप-स्टार्ट तंत्रज्ञान वापरण्यात आलेले नाही.

ब्रेकिंगसाठी, समोर आणि मागील बाजूस ड्रम (130 मिमी) पर्याय आहे, म्हणजेच ही बाइक या श्रेणीमध्ये डिस्क ब्रेक पर्यायासह येत नाही. या बाइकमध्ये सेल्फ स्टार्टचा पर्याय नाही कारण ही बाईक किक स्टार्टसह येते. अर्थात, ही बाईक देशातील सर्वात परवडणारी मोटरसायकल आहे, परंतु असे असूनही, ही बाईक तुम्हाला पाच वर्षांच्या वॉरंटीसह मिळेल.

Hero MotoCorp च्या या मोटरसायकलची किंमत 59,018 रुपये (एक्स-शोरूम, दिल्ली) ठेवण्यात आली आहे. जर ही बाईक तुमच्या बजेटमध्येही बसत असेल तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की ही बाईक नेक्सस ब्लू आणि ब्लॅक आणि रेड कलरमध्ये उपलब्ध असेल.

हीरो मोटोकॉर्पची ही परवडणारी बाईक होंडा कंपनीच्या Honda Shine 100 ला या किमतीच्या श्रेणीत थेट टक्कर देईल. या Honda बाईकची किंमत 64 हजार 900 रुपये (एक्स-शोरूम, दिल्ली) आहे.