1 लाखाची गुंतवणूक करुन अशा प्रकारे मिळवा 1 कोटी, म्युच्युअल फंडाचा हा शॉर्टकट पडेल उपयोगी


चित्रपटांप्रमाणेच पैसे कुठून तरी येतील आणि आपणही रातोरात करोडपती बनू असे तुम्हालाही वाटत असेल. आता चित्रपटांची सत्यता पूर्ण होते की नाही, हे सांगता येणार नाही, पण एक असा मार्ग आहे ज्याद्वारे तुम्ही केवळ 1 लाख रुपयांच्या गुंतवणुकीचे रूपांतर 1 कोटी रुपयांमध्ये करू शकता.

जर तुम्हाला शेअर ट्रेडिंगचे ज्ञान असेल, तर तुमची 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक लवकरच 1 कोटी रुपये होऊ शकते. जर तुम्हाला शेअर बाजाराचे ज्ञान नसेल, तर म्युच्युअल फंड हा तुमच्यासाठी उत्तम पर्याय ठरू शकतो. पण म्युच्युअल फंडात हे कसे होईल…

म्युच्युअल फंडात 1 लाख रुपये सारखी मोठी रक्कम सतत किंवा एकाच वेळी जमा करून चांगले परतावा मिळवता येतो. मार्केटमध्ये अनेक प्रकारचे फंड उपलब्ध आहेत, तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही हे पैसे कोणत्याही चांगल्या ग्रोथ फंडमध्ये जमा करू शकता. ग्रोथ फंड चांगला परतावा देतात. त्यांच्यात धोका खूप असला, तरी तो एक डायलॉग आहे ना ‘रिस्क है तो इश्क है’.

तुम्हाला 1 लाख रुपये 1 कोटी रुपयांमध्ये बदलायचे असल्यास. मग तुम्हाला तुमच्या 25 वर्षांच्या गुंतवणुकीवर किमान 20 टक्के परतावा मिळायला हवा. असे केल्याने तुमची गुंतवणूक अंदाजे 1 कोटी रुपये होईल. पण म्युच्युअल फंडात 20 टक्के परतावा मिळणे हे स्वप्न पाहण्यासारखे आहे. मग तुम्ही 1 कोटी रुपये कसे जमा करू शकता, ते सांगतो.

म्युच्युअल फंड दीर्घ मुदतीत 12 ते 15 टक्के परतावा देतात. जर 12 टक्के दर मानक मानला, तर 25 वर्षात 1 कोटीचा मालक होण्यासाठी तुम्हाला दरमहा सुमारे 5300 रुपयांची SIP उघडावी लागेल. जर तुम्हाला 12 टक्क्यांपेक्षा जास्त परतावा मिळत असेल, तर तो तुमच्यासाठी बोनस असेल.