टीम इंडियाला मोठा धक्का, केएल राहुल आशिया कपच्या पहिल्या 2 सामन्यांमधून बाहेर


आशिया कप सुरू होण्याच्या एक दिवस आधी टीम इंडियाला मोठा झटका बसला आहे. संघाचा यष्टिरक्षक-फलंदाज केएल राहुल पहिल्या दोन सामन्यांमधून बाहेर पडला आहे. मुख्य प्रशिक्षक राहुल द्रविड यांनी प्रसारमाध्यमांना सांगितले की, केएल राहुलच्या फिटनेसवर काम केले जात आहे, मात्र तो आशिया चषकाच्या पहिल्या दोन सामन्यांमध्ये खेळू शकणार नाही. भारताचा पहिला सामना 2 सप्टेंबरला पाकिस्तानशी होणार आहे. त्याचवेळी टीम इंडिया 4 सप्टेंबरला नेपाळविरुद्ध खेळणार आहे. या दोन्ही सामन्यात केएल राहुल खेळणार नाही.

दरम्यान केएल राहुल आयपीएल 2023 दरम्यान जखमी झाला होता. त्याच्या मांडीला दुखापत झाली होती. एनसीएमध्ये त्याने त्याच्या फिटनेसवर खूप काम केले, परंतु जेव्हा आशिया चषकासाठी संघ निवडला जात होता, तेव्हा त्याचे स्नायू पुन्हा ताणले गेले. मात्र, असे असतानाही त्याला टीम इंडियात स्थान देण्यात आले. त्याचबरोबर संजू सॅमसनचा स्टँड बाय प्लेअर म्हणून संघात समावेश करण्यात आला.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की केएल राहुलची अनुपस्थिती टीम इंडियासाठी चांगली बातमी नाही. कारण हा खेळाडू टीम इंडियाला अधिक चांगला समतोल देऊ शकला असता. जर केएल राहुल तंदुरुस्त असता, तर त्याने यष्टिरक्षकाची भूमिका निभावली असती आणि त्यासोबत त्याने पाचव्या क्रमांकावर फलंदाजी केली असती, जिथे त्याची सरासरी आणि स्ट्राइक रेट दोन्ही उत्कृष्ट आहेत. दरम्यान केएल राहुलने वनडेमध्ये पाचव्या क्रमांकावर 53 च्या सरासरीने 742 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याच्या बॅटमधून एक शतक आणि 7 अर्धशतके झळकली आहेत.

केएल राहुलला बरे होण्यासाठी अजूनही 7 ते 10 दिवस लागू शकतात. त्यामुळे मुख्य संघात केएल राहुलची निवड का करण्यात आली, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. हा खेळाडू जखमी झाला असता, तर केएल राहुलला बॅकअप म्हणून ठेवता आले असते. पण टीम इंडिया मॅनेजमेंटची विचारसरणी वेगळी आहे. आता जर केएल राहुल खेळला नाही, तर टीम इंडियाला बॅटिंग ऑर्डरमध्ये मोठे बदल करावे लागतील.

इशान किशन आता खेळणार असल्याचे मानले जात आहे, मात्र तो कोणत्या स्थानावर खेळणार हा प्रश्न आहे. टीम इंडिया त्याला मधल्या फळीत खेळायला देईल की शुभमन आणि रोहित त्यांच्या सुरुवातीच्या स्थानांवरून बाहेर पडतील. केएल राहुलच्या फिटनेसने अनेक प्रश्न उपस्थित केले आहेत, ज्याचे उत्तर आता भारत-पाकिस्तान सामन्याच्या दिवशीच मिळणार आहे.