Asia Cup 2023 : पाकिस्तानविरुद्ध भारताची काय असेल सर्वोत्तम प्लेइंग इलेव्हन? येथे जाणून घ्या


आशिया कपसाठी टीम इंडियाचा सराव आता जवळपास पूर्ण झाला आहे. म्हणजे आता प्रयत्न करण्याची वेळ आली आहे. आशियाचा राजा होण्याच्या लढाईत बाजी मारणे. सर्व तयारी करूनही हे करण्यासाठी प्लेइंग इलेव्हनमध्ये समतोल असणे आवश्यक आहे. आशिया कपमध्ये भारताचा पहिला सामना कट्टर प्रतिस्पर्धी पाकिस्तानशी आहे. हा सामना कँडी येथे होणार आहे. पाकिस्तानचा संघ अजूनही फॉर्मात आहे आणि, सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे त्याच्या खेळाडूंना श्रीलंकेच्या परिस्थितीचा आणि हवामानाचा ताजा अनुभव आहे. आशिया चषकापूर्वी, अफगाणिस्तानविरुद्ध वनडे मालिका जिंकून ते नंबर वन वनडे संघ बनले. पण, याचा अर्थ असा नाही की त्यांचा पराभव होऊ शकत नाही.

कर्णधार रोहित शर्माने आपल्या 11 खेळाडूंची योग्य निवड केली, तर पाकिस्तानचा पराभव होऊ शकतो. त्याला पराभूत केल्याने भारताचे मनोबल वाढेल, जे पुढील सामने जिंकण्यासाठी उपयुक्त ठरेल. पण, ते 11 खेळाडू कोण असतील हा मोठा प्रश्न आहे. पाकिस्तानविरुद्ध भारताच्या प्लेइंग इलेव्हनसाठी कोणते खेळाडू मारक ठरतील? त्या 11 खेळाडूंवर एक नजर टाकूया, कोण पाकिस्तानविरुद्ध मजबूत प्लेइंग इलेव्हन बनवू शकतात?

बंगळुरू येथील शिबिरातून जे काही जाणवले, ते पाहता कर्णधार रोहित शर्माला सलामीची जबाबदारी स्वत:च्या खांद्यावर ठेवायला आवडेल असे दिसते. त्याच्याशिवाय गिल हा संघाचा दुसरा सलामीवीर ठरू शकतो. यानंतर विराट कोहली खाली येऊ शकतो. तर श्रेयस अय्यरचे चौथ्या क्रमांकावर खेळणेही जवळपास निश्चित झाले आहे.

अव्वल 4 फलंदाजांनंतर 5 व्या क्रमांकावर फिट झाल्यास केएल राहुल खेळताना दिसू शकतो. जर तो तंदुरुस्त नसेल, तर शक्यतो इशान किशन त्या स्थानावर खेळताना दिसू शकतो. सहावे स्थान अष्टपैलू हार्दिक पांड्याचे असेल.

गोलंदाजीबद्दल बोलायचे झाले तर रवींद्र जडेजा आणि कुलदीप यादव फिरकीची कमान सांभाळताना दिसतील. त्याचबरोबर जसप्रीत बुमराह, मोहम्मद सिराज आणि मोहम्मद शमी वेगवान गोलंदाजीची जबाबदारी घेऊ शकतात. त्यामुळे एकूणच असा संघ पाकिस्तानविरुद्ध खेळताना दिसू शकतो.

पाकिस्तानविरुद्ध भारताची संभाव्य प्लेइंग इलेव्हन
रोहित शर्मा (कर्णधार), शुभमन गिल, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, केएल राहुल/इशान किशन, हार्दिक पंड्या, रवींद्र जडेजा, कुलदीप यादव, जसप्रीत बुमराह, मोहम्मद सिराज, मोहम्मद शमी