लवकरच लॉन्च होणार Jio AirFiber, केबलशिवाय उपलब्ध होणार जलद 5G नेटवर्क


मुकेश अंबानी यांनी रिलायन्स जिओच्या 46 व्या एजीएममध्ये जिओ फायबरच्या लॉन्चची तारीख जाहीर केली आहे. जिओ एअरफायबरची सेवा देशात 19 सप्टेंबरपासून (गणेश चतुर्थी) सुरू होणार आहे. या सेवेच्या मदतीने, घर आणि कार्यालयात सर्वत्र जिओ वापरकर्त्यांना हायस्पीड इंटरनेट सेवेचा लाभ मिळणार आहे. विशेष म्हणजे ही वायरलेस इंटरनेट सेवा असेल आणि याच्या मदतीने केबल कनेक्शनचा त्रास संपेल.

मुकेश अंबानी यांच्या म्हणण्यानुसार, Jio AirFiber च्या मदतीने देशभरातील सुमारे 20 कोटी कार्यालये आणि घरांमध्ये हायस्पीड इंटरनेट सेवा देण्याचा प्रयत्न केला जात आहे. त्यानुसार दररोज Jio AirFiber चे सुमारे 1.5 लाख कनेक्शन स्थापित केले जातील.

सोप्या भाषेत सांगायचे झाले तर Jio AirFiber हे असे उपकरण असेल की तुम्हाला ते प्लग इन करावे लागेल. यानंतर तुम्हाला वायरशिवाय इंटरनेट चालवायला मिळेल. हे वायफाय हॉटस्पॉटप्रमाणे काम करेल, जे तुम्ही इतर उपकरणांशी कनेक्ट करण्यात आणि हाय स्पीड 5G नेटवर्कचा लाभ घेण्यास सक्षम असाल.

रिपोर्ट्सनुसार, Jio Airfiber चा स्पीड 1 Gbps पर्यंत जाऊ शकतो. म्हणजेच या गतीने काही मिनिटांत चित्रपट डाउनलोड करता येतात. या स्मार्टफोन उपकरणाप्रमाणेच ते एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी नेऊन वापरता येते. जिओच्या या सेवेचा लाभ ज्या युजर्सपर्यंत ब्रॉडबँड सेवा अद्याप पोहोचलेली नाही, त्यांना मिळेल.

चांगली गोष्ट म्हणजे Jio Airfiber चालवण्यासाठी डिव्हाइसमध्ये फक्त Jio 5G सिम कार्ड स्थापित करावे लागेल. हे डिव्हाइस अनेक प्रकार आणि रिचार्ज प्लॅनसह लॉन्च केले जाईल. रिलायन्सच्या एजीएम दरम्यान मुकेश अंबानी यांनी असेही सांगितले की डिसेंबर 2024 पर्यंत जिओची 5जी सेवा देशभरात उपलब्ध होईल. सध्या देशभरात 50 दशलक्ष 5G ग्राहक आहेत. याशिवाय फीचर फोन वापरणारे एकूण 25 दशलक्ष युजर्स आहेत.