‘ड्रीमगर्ल 2’ ने लावला ‘गदर 2’ च्या स्पीडला ब्रेक, आयुष्मान खुरानाने केली सनी देओलची सुट्टी


आयुष्मान खुरानाचा ‘ड्रीमगर्ल 2’ हा चित्रपट रिलीज होताच, बॉक्स ऑफिसवर हिट ठरला. पूजाने सौंदर्याची अशी जादू निर्माण केली की सामान्य लोकच नाही, तर सनी देओलही ‘गदर 2’ही प्रेमात पडले. सनी देओलच्या गदर 2 ने गेल्या 2 आठवड्यांपासून बंपर कमाई केली होती, मात्र आता तिसऱ्या वीकेंडला चित्रपटाच्या कमाईचा वेग मंदावू शकतो. याचे कारण म्हणजे आयुष्मान खुरानाचा ड्रीमगर्ल 2, ज्याने पहिल्या दिवशीच गदर 2 च्या कमाईच्या गतीला ब्रेक लावला आहे.

ड्रीमगर्ल 2 मध्ये पूजा बनून आयुष्मान खुरानाने पुन्हा एकदा बॉक्स ऑफिसवर वर्चस्व गाजवले. चॅलेंजिंग सनी देओलच्या गदर 2, ड्रीमगर्ल 2 ने पहिल्या दिवशी बॉक्स ऑफिसवर चांगली कमाई केली आहे. चित्रपटाच्या बजेट आणि शैलीनुसार कमाई खूप चांगली मानली जाते.

आयुष्मान खुराना आणि अनन्या पांडे यांच्या ड्रीमगर्ल 2 ने पहिल्या दिवशी बॉक्स ऑफिसवर जवळपास 9.70 कोटींची कमाई केली आहे. बालाजी फिल्म्सच्या बॅनरखाली बनलेल्या आयुष्मान खुरानाच्या ड्रीमगर्ल 2 च्या कमाईचा हा आकडा वीकेंडला चांगलीच उसळी घेऊ शकतो. दिग्दर्शक राज शांडियाल यांच्या ड्रीमगर्ल 2 ने पहिल्याच दिवशी अनिल शर्माच्या गदर 2 ला मोठे आव्हान दिले आहे.

दुसरीकडे, सनी देओलचा गदर 2 आता कमाईच्या बाबतीत मंदावला आहे. गदर 2 ने रिलीजच्या 15 व्या दिवशी 6.70 कोटींची कमाई केली. अशा प्रकारे, भारतातील गदर 2 चे एकूण कलेक्शन 425.80 कोटींवर पोहोचले आहे. त्याच वेळी, गदर 2 ने जगभरात 545.6 कोटींची कमाई केली आहे. सनी देओलच्या गदर 2 ची जबरदस्त क्रेझ पाहता हा चित्रपट वीकेंडला पुन्हा दोन अंकी आकडा गाठू शकेल असा विश्वास आहे.

आयुष्मान खुरानाचा ड्रीमगर्ल 2 हा 2019 मध्ये आलेल्या ड्रीमगर्लचा सीक्वल आहे. आयुष्मान खुरानाच्या ड्रीमगर्लमधील अभिनयाने सर्वांनाच आश्चर्यचकित केले. पूजाच्या भूमिकेत आयुष्मानला ओळखणेही कठीण होते. मुलीच्या रूपात इतके अप्रतिम परिवर्तन क्वचितच कोणत्याही पुरुष अभिनेत्याच्या बाबतीत घडले असेल. आयुष्मानचा दमदार अभिनय आणि चमकदार कॉमिक सेन्सने चाहत्यांना वेड लावले होते. दुसरीकडे, सनी देओलचा चित्रपट गदर 2 हा देखील 22 वर्षांपूर्वी आलेल्या ‘गदर: एक प्रेम कथा’ या सुपरहिट चित्रपटाचा सिक्वेल आहे.