आश्चर्यकारक! हा व्यक्ती आपला आवाज विकून महिन्याला करतो लाखोंची कमाई, आवाज ऐकण्यासाठी मुली असतात उत्सुक


जगात असे अनेक अभिनेते-अभिनेत्री आणि गायक आहेत, ज्यांच्या अभिनयावर आणि आवाजावर सर्वजण मरतात. कॉमेडियन त्यांच्या आवाजाची नक्कल करून कसे प्रसिद्ध होतात, हे तुम्ही पाहिलेच असेल आणि विशेषत: गायकांचा विचार केला, तर त्यांच्या आवाजात अशी जादू असते की लोकांना त्यांची गाणी पुन्हा पुन्हा ऐकायला आवडतात, पण तुम्ही कधी ऐकले आहे की एखादी व्यक्ती कमाई करते का? ते पण त्याचा ‘आवाज’ विकून? होय, आजकाल अशीच एक व्यक्ती चर्चेत आहे, ज्याच्या आवाजाची जादू मुलींच्या डोक्यावर आहे. त्याचा आवाज ऐकण्यासाठी त्या मोठी रक्कम खर्च करण्यास तयार आहे.

आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे हा व्यक्ती अभिनेता किंवा गायक नाही, तरीही त्याच्या आवाजावर मुली फिदा आहे. या व्यक्तीचे नाव अॅलेक्स डग्लस आहे, ज्याला काही लोक ‘द नेकेड नॅरेटर’ असेही म्हणतात. 37 वर्षीय अॅलेक्स हा व्यवसायाने वैयक्तिक ट्रेनर आहे, परंतु त्याच वेळी, तो आपला आवाज रेकॉर्ड करतो आणि विकतो आणि त्यातून लाखो कमावतो.

Ladbible च्या रिपोर्टनुसार, डेटिंग अॅप्सवर अॅलेक्सच्या आवाजाला प्रचंड मागणी आहे. त्याचा आवाज ऐकण्यासाठी मुली आणि महिला खूप पैसे खर्च करतात. अॅलेक्स एका मिनिटासाठी त्याच्या आवाजासाठी 10 पौंड म्हणजेच सुमारे 1040 रुपये आकारतो आणि जर एखाद्याला यापेक्षा जास्त वेळ त्याचा आवाज ऐकायचा असेल तर त्याला 5 पौंड म्हणजेच 520 रुपये प्रति मिनिट अतिरिक्त शुल्क द्यावे लागेल.

मुली आणि महिलांच्या मागणीवरून अॅलेक्स आपल्या मोहक आवाजात व्हॉईस नोट्स रेकॉर्ड करतो आणि व्हॉट्सअॅपवर पाठवतो आणि त्या बदल्यात पैसे वसूल करतो. अॅलेक्स सांगतो की, यादरम्यान काही महिला विचित्र मागण्याही करतात. एकाने त्याला चंद्र, सिंह आणि स्ट्रॉबेरीची कथा सांगण्याची मागणी केली.

अॅलेक्स सांगतो की त्याने 2022 मध्ये त्याचा आवाज विकायला सुरुवात केली. Hinge या डेटिंग अॅपच्या माध्यमातून तो त्याचा आवाज रेकॉर्ड करून महिलांना पाठवत असे. त्यानंतर त्याच्या आवाजाची मागणी एवढी वाढली की महिला आणि मुलींनी त्याच्या व्हॉट्सअॅपवर मेसेज पाठवून व्हॉइस नोट्सची मागणी करण्यास सुरुवात केली. त्याचा आवाज ऐकण्याच्या बदल्यात कोणी पैसे दिले, तर हे काम करण्यात काय नुकसान आहे, असे अॅलेक्सचे म्हणणे आहे.