Uber : अशा प्रकारे विनामूल्य कॅन्सल करता येईल उबेर राइड, आकारले जाणार नाही कॅन्सल शुल्क


बहुतेक लोक एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी जाण्यासाठी ओला आणि उबेर सारख्या कॅब सेवा वापरतात. जगभरात कॅब सेवा देणाऱ्या उबेर या कंपनीने आता लोकांचे एक मोठे टेन्शन दूर केले आहे. जर तुम्ही देखील Uber ने प्रवास करत असाल, तर आमची आजची बातमी तुमच्यासाठी खास आहे, तुम्हाला माहित आहे का की राइड रद्द करण्याबाबत कंपनीची पॉलिसी काय सांगते? आता तुम्ही हो म्हणाल, आम्हाला माहित आहे की कंपनी राइड रद्द करण्यासाठी कॅन्सलेशन चार्ज (उबेर कॅन्सलेशन चार्ज) आकारते.

जर ड्रायव्हर वापरकर्त्याच्या ठिकाणी पोहोचला आणि नंतर वापरकर्त्याने राईड रद्द केली, तर ड्रायव्हरचा वेळ आणि इंधनाच्या वापरावर अवलंबून कॅन्सलेशन चार्ज आकारला जातो, ते बरोबर वाटते, पण नाण्याची दुसरी बाजू काहीतरी वेगळी आहे. दुसरीकडे, बऱ्याच वापरकर्त्यांनी नोंदवले की काही परिस्थिती उद्भवते, ज्यामध्ये राईड रद्द करावी लागते आणि मग अशा परिस्थितीत रद्द करण्याचे शुल्क घेणे योग्य नाही, अनेक वापरकर्त्यांनी या गोष्टीवर नाराजी देखील व्यक्त केली.

Uber ने वापरकर्त्यांकडून मिळालेल्या या तक्रारीचे पुनरावलोकन केले आणि आता कंपनी म्हणते की वापरकर्ते काही परिस्थितींमध्ये रद्दीकरण शुल्काचा परतावा मागू शकतात. Uber च्या वतीने कंपनीत काम करणारे ग्राहक अनुभव संचालक मणि चढ्ढा यांनी एका मीडिया कंपनीला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले की Uber प्रवाशांच्या सुरक्षेची खात्री देते आणि परिस्थितीची मागणी असल्यास रद्दीकरण शुल्क माफ केले जाऊ शकते.

या 5 परिस्थितींमध्ये Uber आकारणार नाही रद्दीकरण शुल्क

  • जर Uber ड्रायव्हर तुम्हाला ऑफलाइन चालवण्यास भाग पाडतो.
  • वाहन क्रमांक अॅपमध्ये दर्शविलेल्या वाहन क्रमांकापेक्षा वेगळा असल्यास.
  • ड्रायव्हरचे नाव अॅपमध्ये दाखवलेल्या ड्रायव्हरच्या नावाशी जुळत नसल्यास.
  • ऑनलाइन पेमेंट निवडल्यानंतरही वाहनचालक रोख रक्कम देण्यासाठी दबाव टाकत असल्यास.
  • जर ड्रायव्हर Uber अॅपमध्ये दाखवलेल्या भाड्यापेक्षा जास्त भाडे आकारत असेल.
  • Uber ने वर नमूद केलेल्या या सर्व परिस्थितींना सुरक्षा धोका मानला आहे, म्हणूनच कंपनी वापरकर्त्यांकडून रद्दीकरण शुल्क आकारत नाही. आम्ही तुम्हाला सांगतो की जर रद्दीकरण शुल्क आकारले गेले असेल, तर तुमची सुटका कशी होईल.

याप्रमाणे अर्ज करा

  • जर तुम्हाला रद्दीकरण शुल्क काढायचे असेल, तर त्यासाठी तुम्हाला फक्त काही सोप्या स्टेप्स फॉलो कराव्या लागतील, सर्वप्रथम Uber अॅप उघडा.
  • Uber अॅप उघडल्यानंतर, Trips वर जा आणि नंतर मदत विभागात जा.
  • हेल्प सेक्शनमध्ये गेल्यानंतर, तुम्हाला रिव्ह्यू माय कॅन्सलेशन फी पर्यायावर टॅप करावे लागेल, त्यानंतर तुम्हाला कॅन्सलेशन फीपासून मुक्त होण्यासाठी योग्य कारण निवडावे लागेल.

टीप: वर नमूद केलेल्या या तीन पायऱ्या फॉलो केल्यावर, रद्दीकरण शुल्क माफ केले जाईल आणि जर तुमची राइड प्रीपेड मोडवर असेल, तर तुम्हाला पुढील राइडसाठी अतिरिक्त पैसे देण्याची गरज नाही, म्हणजे तुम्ही राइडसाठी आधीच पैसे दिले असल्यास, जर तुम्ही पैसे दिले असतील, तुम्हाला मूळ पेमेंट स्त्रोतामध्ये कंपनीकडून परतावा मिळेल.