सनी देओलच्या ‘गदर 2’ ने रचला इतिहास, दुसऱ्या आठवड्यात सर्वाधिक कमाई करणारा बॉलिवूड चित्रपट


बॉलिवूडचा सुपरहिट चित्रपट ‘गदर’चा सिक्वेल असलेल्या ‘गदर 2’ ने अनेक अर्थांनी इतिहास रचला आहे. गदर 2 हा आता बॉलिवूडच्या इतिहासात दुसऱ्या वीकेंडला सर्वाधिक कमाई करणारा पहिला चित्रपट ठरला आहे. सनी देओलचा हातोडा अशा प्रकारे बॉक्स ऑफिसवर हिट झाला की त्याने सर्वांनाच हादरवून सोडले. या चित्रपटाने दुसऱ्या आठवड्यातच विक्रमी कमाई करत जगभरात 500 कोटींचा टप्पा पार केला. मात्र, ‘गदर 2’समोर अजूनही दोन मोठी आव्हाने उभी आहेत.

सनी देओलच्या ‘गदर 2’ ने इतिहास रचला आहे. या चित्रपटाला चाहत्यांचे इतके प्रेम मिळत आहे की गदर 2 हा दुसऱ्या आठवड्यात सर्वाधिक कमाई करणारा बॉलिवूड चित्रपट ठरला आहे. गदरने दुसऱ्या आठवड्यातही बंपर कमाई केली आहे आणि रिलीजच्या 13व्या दिवशीही तो दुहेरी अंकात कलेक्शन करत आहे.

13व्या दिवशी गदर 2 च्या कलेक्शनबद्दल बोलायचे झाले तर सनी देओलच्या चित्रपटाने 10.40 कोटींची कमाई केली आहे. या आकडेवारीसह, गदर 2 ची भारतातील कमाई आता 411.10 कोटींवर पोहोचली आहे. गदर 2 ने 13व्या दिवशी जगभरात 522 कोटींहून अधिक कमाई केली आहे. शुक्रवारपासून चित्रपटाला पुन्हा एकदा गती मिळू शकते, असे मानले जात आहे.

तथापि, बॉक्स ऑफिसच्या बाबतीत नंबर 1 आणि नंबर 2 पोझिशन गाठणे हे गदर 2 साठी अजूनही आव्हान आहे. या दोन्ही जागा आजही खानांच्या ताब्यात आहेत. कमाईच्या बाबतीत शाहरुख खानचा ‘पठाण’ 654.28 कोटी कमाईसह भारतात पहिल्या क्रमांकावर आहे. तर आमिर खानचा दंगल हा चित्रपट 538.03 कोटींसह दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. हे दोन्ही चित्रपटांचे एकूण कलेक्शन असले तरी आणि सनी देओलचा गदर 2 अजूनही शर्यतीत आहे.

गदर 2 मध्ये सनी देओल आणि अमिषा पटेल यांच्या जोडीला चाहत्यांचे प्रेम मिळत आहे, तर दुसरीकडे त्यांचा मुलगा चरणजीत आणि सून सिमरत कौर यांची लव्ह केमिस्ट्रीही चाहत्यांच्या पसंतीस उतरत आहे. उत्कर्ष शर्मा हा चित्रपटाचे दिग्दर्शक अनिल शर्मा यांचा मुलगा आहे ज्याने गदरमध्ये छोटे चरणजीतची भूमिका केली होती.