चांद्रयान 3 च्या यशाबद्दल पाकिस्तानींनी केक कापून साजरा केला आनंद, म्हणाले- India You Rocked


23 ऑगस्ट हा दिवस भारतासाठी खूप ऐतिहासिक होता. चांद्रयान 3 चे विक्रम लँडर बुधवारी संध्याकाळी 6.04 वाजता चंद्राच्या पृष्ठभागावर यशस्वीरित्या उतरले. यासह भारत चंद्राच्या दक्षिण ध्रुवावर पोहोचणारा पहिला देश बनला आहे. भारताच्या या चंद्र मोहिमेवर संपूर्ण जगाच्या वैज्ञानिकांच्या नजरा खिळल्या होत्या. त्याच वेळी देशभरात प्रार्थना आणि नवसाचा काळ सुरू होता. प्रत्येकाच्या मनात एकच गोष्ट होती, चांद्रयान 3 च्या लँडरचे सॉफ्ट लँडिंग कसे तरी झाले पाहिजे.

#Chandrayaan3Success, Congratulations Neighbours आणि #IndiaOnTheMoon हे हॅशटॅग बुधवारपासून मायक्रो-ब्लॉगिंग साइट ट्विटरवर ट्रेंड करत आहेत. भारताच्या अंतराळ संस्था इस्रोच्या कठोर परिश्रम आणि समर्पणाची प्रशंसा करण्यासाठी देशभरातील आणि जगभरातील लोक गजर करत आहेत. त्याच वेळी, प्रत्येक संधीवर विष ओकणारे पाकिस्तानीही या ऐतिहासिक यशाबद्दल भारताचे अभिनंदन करण्यास मागे हटत नाहीत. सोशल मीडियावर एक व्हिडिओ व्हायरल झाला आहे, ज्यामध्ये पाकिस्तानी केक कापून आणि मिठाई वाटून आनंद साजरा करताना दिसत आहेत.

शाहमीर इक्बाल नावाच्या ट्विटर यूजरने लिहिले आहे की, पाकिस्तानी आपले मतभेद विसरले आहेत. भारताने हे दाखवून दिले आहे की, तुमच्याकडे अस्सल लोक असतील, तर काहीही अशक्य नाही. अभिनंदन शेजारी.

त्याच वेळी, सना अमजद नावाच्या एका पाकिस्तानी यूट्यूबरने तिच्या चॅनलवर एक व्हिडिओ शेअर केला आहे ज्यामध्ये पाकिस्तानी केक कापताना आणि भारताच्या यशाचा जयजयकार करताना दिसत आहेत. यादरम्यान पाकिस्तानी म्हणत आहेत- Congratulations India. You Rocked.

सेलिब्रेशन करताना, पाकिस्तानी असे म्हणताना ऐकू येतात की आपण भारताच्या 2008 चांद्रयान 1 मोहिमेलाही विसरू नये. भारतानेच चंद्रावर पाणी असल्याचे सांगितले होते. यादरम्यान एक महिला म्हणते, ‘मी खूप उत्साहित आहे. कारण, आता चांद्रयान 3 च्या माध्यमातून आणखी अनेक गोड बातम्या ऐकायला मिळणार आहेत.

चंद्राच्या दक्षिण ध्रुवावर पोहोचण्यासाठी एक आशियाई असल्याबद्दल पाकिस्तानी देखील खूप आनंदी आहेत. नाहीतर ज्या वेळी रशियाने हे केले, त्या वेळी अमेरिकेने ते केले असे ऐकायला मिळाले.