टीम इंडियात कर्णधार व्हावे असे प्रत्येकाला वाटते, मालिकावीर झाल्यानंतर जसप्रीत बुमराहचे मोठे वक्तव्य


भारत आणि आयर्लंड यांच्यातील टी-20 मालिका संपली आहे. शेवटचा सामना पावसात वाहून गेला, पण टीम इंडियाने मालिका 2-0 ने जिंकली. जसप्रीत बुमराहच्या नेतृत्वाखाली भारताचा हा पहिला T20 मालिका विजय आहे. कर्णधार म्हणून बुमराहची ही पहिली टी-20 मालिका होती, ज्यामध्ये तो स्वत: देखील मालिकेतील सर्वोत्तम खेळाडू म्हणून निवडला गेला आहे. म्हणजेच भारताच्या विजयाचा सर्वात मोठा हिरो म्हणून उदयास आला. पण, त्यानंतर बुमराहने केलेले विधान धक्कादायक होते.

तसे, बुमराहने असे बोलण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. मात्र आता त्याने पुन्हा एकदा आपला मुद्दा मांडला आहे. आयर्लंडविरुद्धच्या टी-20 मालिकेतील सर्वोत्तम खेळाडू ठरल्यानंतर बुमराहने टीम इंडियाच्या कर्णधारपदावर भाष्य केले आहे. टीम इंडियातील प्रत्येकाला कर्णधार बनायचे आहे, असे त्याने म्हटले आहे.

बुमराहच्या मते, संघाचे नेतृत्व करणे हा नेहमीच सन्मान असतो. यासाठी प्रत्येक खेळाडू हतबल आणि सज्ज आहे. संघातील कुणालाही अशी संधी मिळाली की ती सोडायची नसते. या विधानाची पुन्हा पुनरावृत्ती करून बुमराहने आपणही कर्णधारपदाच्या शर्यतीत असल्याकडे निवडकर्त्यांचे लक्ष वेधले असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. आशिया चषकाच्या संघ निवडीपूर्वी अशीही चर्चा सुरू होती की हार्दिक पांड्याच्या जागी बुमराहला कर्णधार रोहित शर्माचा उपकर्णधार बनवले जाऊ शकते.

आता आम्ही तुम्हाला सांगतो की बुमराहला प्लेयर ऑफ द सीरीज का देण्यात आला? तर याची 3 कारणे असू शकतात. प्रथम, त्याने त्याच्या T20 कर्णधार पदार्पणात मालिका जिंकली. दुसरे म्हणजे या मालिकेत खेळणाऱ्या इतर सर्व गोलंदाजांपेक्षा त्याची अर्थव्यवस्था चांगली होती. T20 मालिकेत बुमराहची अर्थव्यवस्था 4.87 होती. आणि, प्लेअर ऑफ द सिरीज म्हणून त्याची निवड होण्याचे तिसरे कारण म्हणजे 1 ओव्हर मेडन टाकून 4 बळी घेणारा तो एकमेव गोलंदाज होता.