आशिया चषक आणि विश्वचषकासाठी रोहित-कोहलीला पाळावे लागतील हे 6 नियम, बीसीसीआयचा आदेश


टीम इंडियाने आशिया कपसाठी तयारी सुरू केली आहे. स्पर्धेपूर्वी खेळाडू बंगळुरूमध्ये घाम गाळत आहेत. 13 दिवसांच्या फिटनेस प्रोग्रामचा भाग असलेल्या खेळाडूंची शिबिरात संपूर्ण शरीर चाचणी देखील करण्यात आली. वास्तविक, बीसीसीआयने रोहित-कोहलीसह त्या खेळाडूंसाठी एक कार्यक्रम चार्ट तयार केला होता, जे 2 आठवड्यांच्या विश्रांतीवर होते, कारण बोर्ड वर्ल्ड कपमध्ये कोणतीही संधी घेऊ इच्छित नाही. अशा परिस्थितीत देशातील अव्वल क्रिकेटपटूंनी विश्रांतीच्या काळातही तंदुरुस्त राहावे, अशी बीसीसीआयची इच्छा होती.

बोर्डाने अव्वल खेळाडूंसाठी 6 नियम बनवले आहेत, जे त्यांना तंतोतंत पाळायचे आहेत. वेस्ट इंडिज दौऱ्यावरून परतलेल्या आणि आयर्लंडविरुद्धच्या 3 टी-20 मालिकेचा भाग न घेतलेल्या खेळाडूंना 13 दिवसांच्या कार्यक्रमाचे पालन करण्यास सांगण्यात आले. या कार्यक्रमात रोहित शर्मा, विराट कोहली, अष्टपैलू हार्दिक पांड्या, रवींद्र जडेजा, मोहम्मद शमी आणि मोहम्मद सिराज यांचा समावेश होता. 9 ते 22 ऑगस्ट दरम्यान चाललेला हा कार्यक्रम विश्रांतीच्या दिवसासह 2 भागात विभागण्यात आला होता.

विश्वचषक स्पर्धेसाठी खेळाडूंना सर्वोत्तम स्थितीत ठेवण्यासाठी हा कार्यक्रम तयार करण्यात आला आहे. शिबिर सुरू होण्यापूर्वी राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीने या कार्यक्रमाची आखणी केली. इंडियन एक्स्प्रेसच्या वृत्तानुसार, बीसीसीआयच्या अधिकाऱ्याचे म्हणणे आहे की पुढील दोन महिने खेळाडूंनी तंदुरुस्त राहावे अशी त्यांची इच्छा आहे आणि म्हणूनच एक विशेष कार्यक्रम करण्यात आला. जो खेळाडू हे नियम पाळणार नाही त्याच्याबाबत संघ व्यवस्थापन निर्णय घेईल, असेही अधिकारी सांगतात.

BCCI चा 2 आठवड्यांच्या ब्रेक दरम्यान खेळाडूंसाठी प्रोग्राम चार्ट

  1. 9 तासांची झोप
  2. व्यायामशाळा
  3. चालणे
  4. योग
  5. पोहणे
  6. दररोज प्रथिने

आशिया चषक 2023 च्या तयारीसाठी बेंगळुरू येथे शिबिर सुरू झाले आहे. विराट कोहलीने यो-यो टेस्ट पास केली आहे. 29 ऑगस्टपर्यंत खेळाडू शिबिरात तयारी करतील. त्यानंतर ते श्रीलंकेला रवाना होतील. टीम इंडिया 2 सप्टेंबरला पाकिस्तानविरुद्धच्या मोहिमेला सुरुवात करणार आहे.