देशातील 10 सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या चित्रपटांमध्ये कोणत्या क्रमांकावर आहे ‘गदर 2’, हे आकडे करतील तुम्हाला आश्चर्यचकित


भारतातील बॉक्स ऑफिसवर सध्या फक्त एका चित्रपटाने आपली पकड कायम ठेवली आहे आणि तो चित्रपट दुसरा कोणी नसून ‘गदर 2’ आहे. ‘गदर 2’ हळूहळू कमाईच्या बाबतीत मोठ्या चित्रपटांना मागे टाकत आहे. सनी देओल आणि अमिषा पटेल यांच्या ‘गदर 2’ ने 400 कोटींचा टप्पा ओलांडला आणि सर्वांना आनंद दिला. पण देशातील सर्वाधिक कमाई करणारा चित्रपट कोणता आहे आणि ‘गदर 2’ कोणत्या क्रमांकावर आहे हे तुम्हाला माहिती आहे का?

दंगल
बॉलीवूडचा सुपरस्टार आमिर खान बऱ्याच दिवसांपासून हिट चित्रपट देऊ शकला नसावा. पण भारतातील सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या चित्रपटांमध्ये त्याच्या चित्रपटाचे नाव अग्रस्थानी आहे. दंगल हा चित्रपट आमिर खान प्रॉडक्शन अंतर्गत बनवण्यात आला होता. या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर रेकॉर्डब्रेक व्यवसाय केला. आमिरच्या चित्रपटाचे जगभरातील कलेक्शन 2,024 कोटी असल्याचे मानले जाते.

बाहुबली 2: द कन्क्लूजन
दुसऱ्या क्रमांकावर साऊथचा मेगास्टार प्रभासचा चित्रपट बाहुबली 2: द कन्क्लूजन आहे. जेव्हा हा चित्रपट थिएटरमध्ये प्रदर्शित झाला होता. त्यामुळे या चित्रपटाने धमाकेदार कमाई करून सर्वांना आश्चर्यचकित केले होते. तेलुगू आणि तमिळ भाषांमध्ये रिलीज झालेल्या बाहुबली 2: द कन्क्लूजनने जगभरात 1,810 कोटींचा चांगला व्यवसाय केला.

आरआरआर
या यादीत दक्षिणेकडील चित्रपट RRR चे नाव तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. 2022 साली आलेल्या या चित्रपटाला ऑस्करही मिळाला होता. या चित्रपटाची नांगी देशापासून परदेशात खूप गाजली. RRR या चित्रपटाने जगभरात 1200-1258 कोटी कमावले. तेलुगू भाषेत रिलीज झालेला हा अॅक्शन ड्रामा चित्रपट होता.

KGF: चॅप्टर 2
KGF: Chapter 2 या चित्रपटाचे नाव देशातील टॉप 10 सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या चित्रपटांमध्ये चौथ्या क्रमांकावर आहे. या साऊथ चित्रपटाने रिलीजच्या 7 दिवसांत 700 कोटींहून अधिकचा व्यवसाय केला होता. जगभरात या चित्रपटाने 1,200-1,250 कोटींची कमाई केली होती.

पठाण
या यादीत सर्वात नवीन नाव समाविष्ट झाले आहे, ते म्हणजे सुपरस्टार शाहरुख खानचा चित्रपट पठाण. पठाणच्या त्सुनामीपूर्वीही चांगल्या चित्रपटांनी हार मानली होती. शाहरुखच्या या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर पुन्हा एकदा हिरवी झेप घेतली. या मल्टीस्टारर चित्रपटाने जगभरात 1050 कोटींचा चांगला व्यवसाय केला.

बजरंगी भाईजान
या यादीत सुपरस्टार सलमान खानचाही समावेश आहे. बजरंगी भाईजान या कॉमेडी-ड्रामा चित्रपटाला प्रेक्षकांचे भरभरून प्रेम मिळाले. या चित्रपटाने अनेकांना भावूक केले होते. 2015 मध्ये रिलीज झालेल्या सलमान खानच्या चित्रपटाने जगभरात 970 कोटी रुपयांचे कलेक्शन केले होते.

सिक्रेट सुपरस्टार
पहिल्या क्रमांकाची खुर्ची आपल्या नावावर करण्याबरोबरच आमिर खानचा दबदबा सातव्या क्रमांकावरही कायम आहे. आमिरचा म्युझिकल ड्रामा चित्रपट सीक्रेट सुपरस्टार 2017 मध्ये रिलीज झाला होता. बॉक्स ऑफिसवर या चित्रपटाने जगभरात 967 कोटी रुपयांचे कलेक्शन केले होते.

पीके
2014 मध्ये आमिर खानच्या PK या चित्रपटानेही अनेक रेकॉर्ड तोडले होते. या चित्रपटात आमिर खान व्यतिरिक्त अनुष्का शर्मा, सुशांत सिंग राजपूत, संजय दत्त आणि बोमन इराणी सारखे दिग्गज कलाकार उपस्थित होते. या चित्रपटाने जगभरात 854 कोटींची कमाई केली होती.

2.0
सुपरस्टार रजनीकांतचा 2.0 हा चित्रपट नवव्या क्रमांकावर आहे. तमिळ भाषेत रिलीज झालेला हा एक सायन्स फिक्शन अॅक्शन फिल्म आहे. यात अक्षय कुमारचीही महत्त्वाची भूमिका आहे. साऊथच्या रोबोट या चित्रपटाचा हा दुसरा भाग आहे. या चित्रपटाने जगभरात 800 कोटींचे कलेक्शन केले होते.

बाहुबली: द बिगिनिंग
प्रभासचा बाहुबली: द बिगिनिंग 10 व्या क्रमांकावर आहे. या चित्रपटाची जादू दक्षिणेपासून ते हिंदी चित्रपटसृष्टीत पाहायला मिळाली. हा चित्रपट एसएस राजामौली यांनी दिग्दर्शित केला होता. या चित्रपटात प्रभास, राणा डग्गुबती, अनुष्का शेट्टी, तमन्ना यांसारखे मोठे स्टार्स होते. या चित्रपटाने एकूण 650 कोटींचा व्यवसाय केला.

लवकरच या यादीत समाविष्ट होऊ शकते हे नाव
सनी देओलच्या गदर 2 ची मोहिनी सर्वत्र पाहायला मिळत आहे. या चित्रपटाचा सातत्याने व्यापार होत आहे. सनी आणि अमिषाच्या चित्रपटाने 400 कोटींचा आकडा पार केला आहे. जगभरात या चित्रपटाने 506 कोटींचा आकडा गाठला आहे. अशा परिस्थितीत हा ट्रेंड असाच सुरू राहिल्यास गदर 2 हा भारतातील सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या चित्रपटांच्या यादीत सामील होईल.