Rakshabandhan 2023 : भावाच्या मनगटावर बांधण्यासाठी निवडा या धाग्यांच्या राख्या, तुम्हाला मिळतील शुभ परिणाम


रक्षाबंधनाच्या सणाला अवघे सात दिवस उरले आहेत. श्रावण पौर्णिमेला म्हणजेच 30 ऑगस्टला रक्षाबंधनाचा सण मोठ्या थाटामाटात साजरा केला जाणार आहे, अशा परिस्थितीत बाजारपेठा आधीच राख्यांनी सजल्या आहेत. बाजारात सर्व प्रकारच्या राख्या उपलब्ध आहेत. राख्यांसाठी मोठ्यांपासून लहान मुलांपर्यंत वेगवेगळी क्रेझ पाहायला मिळत आहे. आजचा आधुनिक काळ लक्षात घेऊन लहान मुलांच्या राख्यांच्या निवडीकडेही खूप लक्ष दिले जात आहे. कार्टूनपासून अनेक प्रकारच्या फॅशनेबल राख्यांची विक्री जोरात सुरू आहे. पण राखी खरेदी करताना बहिणींनी लक्षात ठेवावे की भावाच्या मनगटावर सर्व प्रकारची राखी बांधणे शुभ नाही. राखी खरेदी करण्याचाही नियम आहे. लाडक्या भावासाठी राख्या निवडताना कोणत्या धाग्याने बनवलेल्या राख्या घ्यायच्या आणि त्याचे महत्त्व काय हे लक्षात घेतले पाहिजे.

राखीच्या धाग्याचा भावाच्या जीवनावर मोठा प्रभाव पडतो. मौलीने बनवलेली राखी भावाच्या मनगटावर बांधणे अत्यंत शुभ मानले जाते. अशा प्रकारे राखी जीवनात सकारात्मकता आणते. तसेच, फुले आणि मोत्यांनी बनवलेल्या राख्या देखील सकारात्मकतेचे प्रतीक आहेत. म्हणूनच राखी निवडताना तिच्या धाग्याकडे जास्त लक्ष दिले पाहिजे.

रक्षासूत्र हा केवळ धागा नसून बहिणीचे भावावरचे प्रेम आणि विश्वास आहे. भाऊ आयुष्यभर त्यांचे रक्षण करेल आणि त्यांना प्रत्येक परिस्थितीत साथ देईल असा विश्वास. राख्यांचा भावाच्या जीवनावरही मोठा प्रभाव पडतो. भावाच्या मनगटावर बांधण्यासाठी रेशमी धाग्याच्या राख्याही खूप शुभ मानल्या जातात. रक्षाबंधनाच्या दिवशी भावासाठी रेशमी धाग्याची राखी निवडावी.

रक्षाबंधनाला भावाच्या मनगटावर बांधण्यासाठी निळ्या किंवा काळ्या धाग्याची राखी खरेदी करू नये. वास्तविक काळा रंग अशुभ मानला जातो. काळा रंग नकारात्मकतेचे प्रतीक आहे, म्हणूनच बहिणींनी भावासाठी काळ्या रंगाची राखी कधीही निवडू नये. राखीची निवड नेहमी लाल किंवा पिवळ्या धाग्याचीच करावी.