IND vs IRE 3rd T20 Playing 11 : आयपीएलचा स्टार फिनिशर करणार पदार्पण, संजू सॅमसन पुन्हा बाहेर होणार !


भारतीय क्रिकेट संघ बुधवारी डब्लिनमध्ये आयर्लंडविरुद्ध तिसरा आणि शेवटचा टी-20 सामना खेळणार आहे. टीम इंडिया या सामन्यात क्लीन स्वीप करण्याच्या इराद्याने उतरणार आहे. भारताने सुरुवातीचे दोन्ही सामने जिंकून मालिकेत 2-0 अशी अभेद्य आघाडी घेतली आहे. भारताने या मालिकेत युवा स्टार्सनी सजलेला संघ पाठवला असून या युवा खेळाडूंनी आतापर्यंतच्या दोन्ही सामन्यांमध्ये चांगली कामगिरी केली आहे. कर्णधार जसप्रीत बुमराह प्रथमच टी-20 मध्ये टीम इंडियाचे नेतृत्व करत आहे आणि तिसऱ्या सामन्यातही संघाने चांगली कामगिरी करावी, अशी त्याची इच्छा आहे. आतापर्यंत काही खेळाडूंना या मालिकेत संधी मिळाली नाही आणि हे खेळाडू तिसऱ्या टी-20मध्ये प्लेइंग-11 मध्ये स्थान मिळवू शकतात.

या मालिकेत रिंकू सिंग आणि प्रसिद्ध कृष्णा यांनी भारतासाठी पदार्पण केले आहे, मात्र तिसऱ्या सामन्यात आणखी काही पदार्पण पाहायला मिळणार आहे. या सामन्यात भारताला आपले खेळाडू आजमावण्याची चांगली संधी आहे.

आतापर्यंत काही खेळाडूंनी या मालिकेत एकही सामना खेळलेला नाही. यामध्ये आवेश खान, मुकेश कुमार, जितेश शर्मा, शाहबाज अहमद यांच्या नावांचा समावेश आहे. हे खेळाडू प्लेइंग-11 मध्ये दिसू शकतात. जितेश आणि शाहबाज यांनी अद्याप टी-20 मध्ये पदार्पण केलेले नाही. त्याला या सामन्यात संधी मिळू शकते. संजू सॅमसनच्या जागी जितेशला संधी मिळू शकते, तर रवी बिश्नोईच्या जागी शाहबाजला संघात संधी मिळू शकते. आवेश आणि मुकेश यांना मात्र निराश व्हावे लागेल. आयपीएलमध्ये पंजाब किंग्जकडून खेळताना जितेशने चमकदार कामगिरी केली होती, ज्याच्या जोरावर तो टीम इंडियात आला आहे.

यशस्वीने वेस्ट इंडिज दौऱ्यावर आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले आणि खूप प्रभावित केले. मात्र आयर्लंड दौऱ्यावर त्याची बॅट शांत झाली आहे. तसेच या सामन्यात तिलक वर्माची बॅटही चालली नाही. तिसऱ्या सामन्यात दोन्ही फलंदाज यावर तोडगा काढण्याचा प्रयत्न करतील. यशस्वीने दोन सामन्यांत 42 धावा केल्या आहेत तर तिलक दोन सामन्यांत केवळ एक धाव करू शकला आहे. तिलक यांची नुकतीच आशिया कपसाठी टीम इंडियात निवड झाली आहे.

भारताचे संभाव्य खेळ-11: जसप्रीत बुमराह (कर्णधार), ऋतुराज गायकवाड, यशस्वी जैस्वाल, टिळक वर्मा, जितेश शर्मा (पदार्पण), रिंकू सिंग, शिवम दुबे, वॉशिंग्टन सुंदर, अर्शदीप सिंग, शाहबाज अहमद, प्रसिद्ध कृष्णा