एवढ्यावेळा चहा प्यायल्याने तुम्हाला पडू शकते टक्कल, संशोधनात आले समोर


या काळात टक्कल पडणे ही मोठी समस्या बनली आहे. 20 ते 30 वयोगटातील पुरुषही टक्कल पडण्याचे बळी ठरत आहेत. काही लोकांचे वयाच्या 30 व्या वर्षापर्यंत सर्व केस गळायला सुरुवात होते. हार्मोनल बदल, चुकीचा आहार, मानसिक ताण आणि अनुवांशिक कारणांमुळे टक्कल पडण्याची समस्या वाढत आहे, पण तुम्हाला माहित आहे का सोडा, चहा, कोल्ड्रिंक्स आणि इतर गोड पदार्थ पिण्यानेही पुरुषांमध्ये टक्कल पडू शकते. जे लोक या गोष्टी रोज पितात त्यांना टक्कल पडण्याचा धोका इतर लोकांच्या तुलनेत 60 टक्क्यांपर्यंत जास्त असतो. चीनमध्ये झालेल्या एका संशोधनात ही बाब समोर आली आहे. चीनच्या सिंघुआ विद्यापीठातील शास्त्रज्ञांनी हा अभ्यास केला आहे. लोकांच्या खाण्याच्या सवयींच्या डेटाचा अभ्यास करून हे संशोधन करण्यात आले आहे.

या अभ्यासात सुमारे 1 हजार पुरुषांचा समावेश होता. त्याच्या आहारात थंड पेय आणि चहाचा समावेश होता. त्यांना जास्त गोड चहा पिण्याची सवय होती आणि कोल्ड्रिंक्सही जास्त प्यायचे. यातील बहुतेक पुरुष 50 वर्षांपेक्षा कमी वयाचे होते. साधारणपणे, पुरुषांमध्ये 50 वर्षांनंतर टक्कल पडायला सुरूवात होते, परंतु ज्यांच्या आहारात जास्त गोड पेये समाविष्ट होती, त्यांच्यामध्ये हा धोका 40 वर्षांच्या वयाच्या आधीच सुरू झाला आहे. त्यांच्यात लहान वयातच केस गळायला सुरुवात झाली.

सिंगुआ युनिव्हर्सिटीच्या शास्त्रज्ञांनी या संशोधनात म्हटले आहे की, गोड पेय पिणे टाळावे. ज्यांच्या आहारात कोणत्याही स्वरूपात जास्त गोड पेयांचा समावेश होता, त्यांना टक्कल पडण्याचा धोका सर्वाधिक होता. आठवड्यातून एकदा किंवा दोनदा सेवन करण्यात कोणतीही अडचण नाही, परंतु दररोज ही पेये पिणे धोकादायक ठरू शकते. यामुळे पूर्ण टक्कल पडण्याची समस्या देखील होऊ शकते.

आजकाल लोकांना कमी वयात टक्कल पडण्याचा त्रास होत आहे. याचे मुख्य कारण म्हणजे चुकीच्या खाण्याच्या सवयी आणि मानसिक ताण. जास्त साखर असलेल्या गोष्टींमुळेही टक्कल पडू शकते. असे होते कारण जास्त साखरेमुळे शरीरात इन्सुलिन रेझिस्टन्सची समस्या सुरू होते. यामुळे हार्मोन्सची कमतरता देखील होते. ज्यामुळे टक्कल पडते.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही