तिलक वर्माचे आशिया चषक पदार्पण पक्के, स्वतःच केला खुलासा, पण कोणाच्या जागी खेळणार?


आशिया कप 2023 साठी टीम इंडियाची घोषणा करण्यात आली आहे. डावखुरा फलंदाज तिलक वर्माला प्रथमच वनडे संघात स्थान देण्यात आले आहे. तिलकने नुकतेच वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या टी-20 मालिकेत पदार्पण केले होते आणि त्याची कामगिरी पाहून टीम इंडियाने त्याची आशिया कपसाठीही निवड केली. आपल्या निवडीवर तिलक वर्माची प्रतिक्रियाही आली असून मोठी बातमी म्हणजे त्याने पदार्पणाबद्दलही बोलले आहे. होय, बीसीसीआयने जारी केलेल्या व्हिडिओमध्ये त्याने स्वत: आशिया कपमध्ये पदार्पण करणार असल्याचे सांगितले.

आयर्लंडमध्ये तिलक वर्मा म्हणाला की, आशिया चषक स्पर्धेतच पदार्पण करेन, असे मला कधीच वाटले नव्हते. तो म्हणाला की टीम इंडियासाठी वनडे पदार्पण करणे, हे नेहमीच त्याचे स्वप्न होते. अलीकडेच मी टी-20 क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले आणि पुढच्याच महिन्यात मला आशिया कपसाठी संघात स्थान मिळाले. हे एका स्वप्नासारखे आहे आणि हो मी त्यासाठी तयारी करत आहे.

तिलक वर्माने सांगितले की, मला एकदिवसीय क्रिकेटमधील सर्वोत्तम कामगिरीचा विश्वास आहे. तिलकच्या मते, त्याला एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये खेळण्याचा प्रदीर्घ अनुभव आहे. तिलक म्हणाला की त्याने लिस्ट ए मध्ये चांगली कामगिरी केली आहे, त्यामुळे या फॉरमॅटमध्ये त्याचा स्वतःवर खूप आत्मविश्वास आहे. तिलक वर्माने लिस्ट ए मध्ये 25 सामन्यांमध्ये 5 शतके आणि 5 अर्धशतके केली आहेत. त्याची सरासरीही 56 पेक्षा जास्त आहे. तो एकदिवसीय सामन्यांमध्ये चांगली कामगिरी करू शकतो, याची आकडेवारीही पुष्टी करते.

तिलक वर्मा जरी आशिया चषकात त्याच्या वनडे पदार्पणाबद्दल बोलत असला, तरी तो प्लेइंग इलेव्हनमध्ये कसा खेळणार हा प्रश्न आहे. कारण श्रेयस अय्यरच्या पुनरागमनानंतर त्याला खेळणे कठीण जाणार आहे. श्रेयस अय्यर चौथ्या क्रमांकावर खेळेल, असे मानले जात आहे. तसेच केएल राहुल आशिया चषकाच्या पहिल्या सामन्यात खेळण्याची खात्री नसेल, तर इशान किशन देखील प्लेइंग इलेव्हनमध्ये असेल. त्यामुळे प्लेइंग इलेव्हनमध्ये तिलक वर्माची एन्ट्री कशी होणार, हा प्रश्न आहे. श्रेयस अय्यरला संघाबाहेर ठेवल्यावरच तिलक वर्माची एंट्री होऊ शकते, जे जवळजवळ अशक्य मानले जात आहे. बरं, हे सर्व संघ व्यवस्थापनावर अवलंबून आहे. ते कोणत्या प्रकारची प्लेइंग इलेव्हन मैदानात उतरायचे हे टीम इंडियाला ठरवायचे आहे.