सचिन तेंडुलकरबाबत निवडणूक आयोगाचा मोठा निर्णय, जाणून घ्या काय बनवले?


सचिन तेंडुलकर या नावाला कोणत्याही परिचयाची गरज नाही. आता अशा व्यक्तिमत्त्वाची स्वत:शी कोणाला सांगड घालायची नाही. भारताच्या निवडणूक आयोगानेही तेच केले आहे. भारताच्या निवडणूक आयोगाने सचिन तेंडुलकरला स्वतःशी जोडले आहे.

भारताच्या निवडणूक आयोगाने मोठा निर्णय घेत जागतिक क्रिकेटमधील मास्टर ब्लास्टर म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या सचिन तेंडुलकरला आपला राष्ट्रीय आयकॉन बनवले आहे. सचिन तेंडुलकरची जी प्रतिमा आहे, या भूमिकेसाठी त्याच्यापेक्षा चांगला पर्याय क्वचितच असू शकतो.

म्हणजे भारतरत्न पुरस्काराने सन्मानित सचिन तेंडुलकर आता देशभरातील निवडणूक आयोगाचा चेहरा असणार आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की केवळ भारतातच नाही, तर जागतिक क्रिकेटमध्ये सचिनची प्रतिमा स्वच्छ आणि निष्कलंक क्रिकेटर अशी आहे.

24 वर्षे क्रिकेटमध्ये राहून तीच प्रतिमा कायम राखणे सोपे नाही. पण, सचिनने तसे करून दाखवून दिले आणि आता क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतल्यानंतरही त्यांची प्रतिमा तशीच आहे.

सचिन तेंडुलकरही सोशल मीडियावर खूप सक्रिय आहे. त्याचे येथे खूप फॉलोअर्स आहेत आणि हे देखील एक मोठे कारण आहे, ज्यामुळे निवडणूक आयोगाने त्याला त्यांचा राष्ट्रीय आयकॉन बनवण्याचा निर्णय घेतला असावा.

सचिनही आगामी काळात खेळाडूंना प्रोत्साहन देताना दिसत आहे. मग तो फक्त क्रिकेटपटूच असावा असे नाही. त्याने बुद्धिबळपटू प्रज्ञानंदाचे सर्वात तरुण विश्वचषक अंतिम फेरीत स्थान मिळविल्याबद्दल अभिनंदन केले.