जेलर हा ठरणार का रजनीकांतच्या कारकिर्दीतील सर्वात मोठा चित्रपट? फक्त एवढेच अंतर बाकी


साऊथचे सुपरस्टार रजनीकांत यांचा ‘जेलर’ चित्रपट प्रदर्शित होऊन 10 दिवस पूर्ण झाले आहेत. या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर जबरदस्त कमाई केली आहे. या चित्रपटाने अवघ्या 10 दिवसांत 500 कोटींचा टप्पा पार केला आहे. यासोबत हा चित्रपट 500 कोटींहून अधिक कमाई करणारा रजनीकांतचा दुसरा चित्रपट ठरला आहे. चाहत्यांना हा चित्रपट खूप आवडला आहे. रजनीकांतच्या 4 दशकांच्या कारकिर्दीतील सर्वात मोठ्या चित्रपटाबद्दल बोलायचे तर, अक्षय कुमारसोबतच्या 2.0 या चित्रपटाने 800 कोटींची कमाई केली होती. आता जेलर हा विक्रम पार करण्याच्या दिशेने वेगाने वाटचाल करत आहे.

दरम्यान रजनीकांत यांची फॅन फॉलोइंग जगभरात आहे. अशा परिस्थितीत त्यांचा कोणताही चित्रपट प्रदर्शित झाला की तो मोठ्या प्रमाणावर प्रदर्शित होतो. या चित्रपटातही तेच पाहायला मिळत आहे. रजनीकांत या चित्रपटासाठी खूप सक्रिय दिसत आहेत. त्यांनी यूपीमध्ये चित्रपटाचे स्क्रिनिंग ठेवले. त्यांनी योगी आदित्यनाथ यांचीही भेट घेतली. सनी देओलचा गदर 2 आणि अक्षय कुमारचा ओएमजी 2 अशा वेळी त्याचा चित्रपट प्रदर्शित झाला आहे. मात्र त्यानंतरही या चित्रपटाने झटपट 500 कोटींचा टप्पा पार केला.

जगभरात चित्रपटाची ज्या प्रकारे कमाई होत आहे, त्यावरून हा चित्रपट आता थांबणार नसल्याचे स्पष्ट झाले आहे. चित्रपटाने रिलीजच्या 10व्या दिवशी देशभरात 18 कोटींची कमाई केली आहे. यात परदेशातील आकडे नाहीत. म्हणजे रिलीजच्या 10 दिवसांनंतरही जर चित्रपटाने भारतातच 18-20 कोटींची कमाई केली, तर हा चित्रपट लंबी रेस का घोडा आहे, असा अंदाज लावता येईल. अशा स्थितीत चित्रपटाने याच गतीने कमाई करत राहिल्यास हा विषय होऊ शकतो.

तसे, या चित्रपटासह दोन मोठे चित्रपट यापूर्वीच प्रदर्शित झाले आहेत. पुढच्या आठवड्यातही चित्रपट येणार आहेत. अशा स्थितीत जेलरला येत्या 5 दिवसांत आपली कमाई आणखी वाढवण्याची चांगली संधी आहे. यानंतर वीकेंडमध्ये जर चित्रपटाने काही करिष्मा दाखवला, तर तो 2.0 चा रेकॉर्ड तोडण्यात यशस्वी होऊ शकतो. यानंतर चित्रपटाला रक्षाबंधनाच्या सुट्टीचा लाभही मिळू शकतो. त्याची वेगळीच क्रेझ दक्षिणेत पाहायला मिळत आहे.

तूर्तास, हे सत्य देखील नाकारता येणार नाही की 300 कोटी रुपये कमी नाहीत आणि ही रक्कम जेलरला जमवावी लागेल. तरच रजनीकांतचा हा चित्रपट त्यांचा सर्वाधिक कमाई करणारा चित्रपट ठरू शकतो. आता हे घडते की नाही हे पाहायचे आहे.