Online Shopping Alert : अरे देवा! कॅश ऑन डिलिव्हरीमध्येही धोका, अशा प्रकारे करा ऑनलाइन शॉपिंग


तुम्हीही दररोज ऑनलाइन शॉपिंग करत असाल आणि फसवणूकीच्या भीतीने कॅश ऑन डिलिव्हरीचा पर्याय स्वीकारत असाल, तर सावध व्हा. खरं तर, आजकाल आलेल्या काही अहवालांनुसार, कॅश ऑन डिलिव्हरी हाही सुरक्षित पर्याय नाही. घोटाळेबाज रोज नवनवीन युक्ती करून बाजारात प्रवेश करतात आणि ग्राहकांकडून पैसे मिळवण्यात कोणतीही कसर सोडत नाहीत. आता तुम्ही विचार करत असाल की कॅश ऑन डिलिव्हरीचा घोटाळा काय असेल? जर माल चुकीचा असेल, तर ते पैसे देणार नाहीत, परंतु आम्ही तुम्हाला सांगतो की स्कॅमर कदाचित तुमच्या विचारापेक्षा जास्त विचार करतात. घोटाळेबाज आता वापरकर्त्यांची फसवणूक करण्यासाठी नवीन पद्धत अवलंबत आहेत.

आजकाल, अशी उत्पादने काही वापरकर्त्यांपर्यंत पोहोचतात, ज्यामध्ये डिलिव्हरी बॉय दावा करतो की आपण ही वस्तू ऑर्डर केली आहे. दुसरीकडे, जर तुम्ही वस्तू घेण्यास नकार दिला आणि पैसे दिले नाहीत, तर डिलिव्हरी बॉय कस्टमर केअरला कॉल करण्यास सांगतो, त्यानंतर तो ऑर्डर रद्द करण्यास सांगतो. तुम्ही ऑर्डर रद्द करण्यासाठी कॉल करता, तेव्हा समोरची व्यक्ती तुम्हाला OTP सांगण्यास सांगते. तुम्ही OTP शेअर करता, तेव्हा तुमच्या बँकेतून सर्व पैसे काढले जातात.

ऑनलाइन खरेदी करताना काळजी घ्या

  • जेव्हा तुम्ही ऑनलाइन शॉपिंग करता, तेव्हा ते अधिकृत प्लॅटफॉर्मवरून करा. जर कोणी कॉल करून किंवा लिंक शेअर करून OTP मागितला तर त्याला देऊ नका.
  • जर वर नमूद केलेली परिस्थिती तुमच्या बाबतीत घडली, तर लक्षात ठेवा की तुम्ही कोणत्याही उत्पादनाची ऑर्डर दिली नसेल, आणि ती रद्द करण्यास सांगत असेल, तर ज्या व्यक्तीने उत्पादन आणले आहे, त्याला ते स्वतः रद्द करण्यास सांगा. अशा परिस्थितीत तुम्ही स्थानिक पोलिस स्टेशनमध्ये जाऊन एफआयआरही करू शकता.
  • Amazon, Flipkart सारख्या प्लॅटफॉर्मवरून माल आला असेल आणि तुम्हाला काही अडचण आल्यास लगेच कस्टमर सपोर्टशी बोला.

लक्षात घ्या की कोणत्याही लिंक किंवा अनोळखी व्यक्तीला OTP शेअर करू नका. यामुळे तुमचे कष्टाचे पैसे धोक्यात येऊ शकतात आणि तुम्ही तुमचे सर्व पैसे गमावू शकता.