आता नोकऱ्या देखील देणार X (Twitter), अशा प्रकारे मिळतील एकापेक्षा जास्त जॉब ऑफर


आजकाल नोकरी शोधायची असेल, तर लोक इंटरनेटची मदत घेतात. अनेक ऑनलाइन जॉब प्लॅटफॉर्म आहेत, जिथे नोकरीच्या ऑफर आहेत. कंपन्या LinkedIn, Indeed सारख्या प्लॅटफॉर्मवर नोकऱ्यांची यादी करतात, जेणेकरून पात्रता आणि अनुभवाच्या आधारे चांगले उमेदवार निवडता येतील. आता या यादीत X (Twitter) चे नावही जोडले जाणार आहे. अमेरिकन उद्योगपती एलन मस्क यांच्या मालकीच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर नवीन नोकऱ्यांची माहिती उपलब्ध होईल. कंपनी नवीन नोकरी शोध पर्याय जोडणार आहे.

एलन मस्कला X हे एक परिपूर्ण अॅप बनवायचे आहे. त्यामुळेच मस्कने ट्विटरमध्ये अनेक बदल करून ते एक्स केले आहे. रिपोर्ट्सनुसार, मस्कच्या AI व्यवसाय @XHiring ने नोकऱ्या पोस्ट करणे सुरू केले आहे. X शी संबंधित बातम्या प्रकाशित करणाऱ्या @xDaily ने देखील याबद्दल पोस्ट केली आहे.

X वर एका वापरकर्त्याने विचारले होते की कोण-कोण नोकऱ्या देणार हे आम्हाला कसे कळेल? Lesky चे संस्थापक आणि X येथे कार्यरत ख्रिस बेक यांनी या प्रश्नाचे उत्तर दिले. त्यांनी नोकरीच्या शोधाकडे लक्ष वेधले आणि ते जोडले की सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे पात्र संधींसाठी चांगली जुळणी शोधणे.

कंपनीने या फीचरला Twitter Hiring असे नाव दिले आहे. हे सत्यापित संस्थांसाठी एक विनामूल्य वैशिष्ट्य आहे. X सत्यापित कंपन्या Twitter वर नोकरी पोस्ट करू शकतात. यामुळे ट्विटरच्या माध्यमातून कंपन्यांना उत्तम टॅलेंट मिळणार आहे. याशिवाय, सत्यापित कंपन्यांच्या प्रोफाइलवर जास्तीत जास्त पाच जॉब लिस्ट उपलब्ध असेल.

याच वर्षी मे महिन्यात एलन मस्कने असे फिचर आणण्याचे संकेत दिले होते. त्यादरम्यान एका यूजरने ट्विंडर या डेटिंग अॅपचे नाव सुचवले होते, ज्यावर मस्कने उत्तर दिले की ही कल्पना मनोरंजक आहे, ती जॉबसाठीही असू शकते.

ट्विटरने या वर्षी जॉब प्लॅटफॉर्म लास्की विकत घेतला. हे दर्शविते की कंपनी नोकरी शोध व्यवसायात खूप सक्रिय दिसत आहे. या प्लॅटफॉर्मद्वारे, X ला जॉब लिस्टचे वास्तवात रुपांतर करण्यात खूप मदत मिळेल. कृपया लक्षात घ्या की @Xhiring चे वैशिष्ट्य फक्त यूएस मध्ये दृश्यमान आहे. सध्या ही सेवा भारतात उपलब्ध नाही.