Asia Cup: निवडीपूर्वीच अडकली टीम इंडिया, रोहित शर्मा – राहुल द्रविड आपल्याच खेळाडूंवर करणार अन्याय!


आशिया कपसाठी टीम इंडियाच्या संघात कोणत्या खेळाडूंना स्थान मिळेल? या प्रश्नाचे उत्तर आतापासून काही तासांत मिळणार आहे. सोमवारी दिल्लीतील ताज हॉटेलमध्ये भारतीय संघ निवडकर्त्यांची बैठक होणार आहे, ज्यामध्ये मुख्य प्रशिक्षक राहुल द्रविड देखील उपस्थित राहणार आहेत. तसे, या भेटीपूर्वी अशी एक बातमी समोर आली आहे, ज्यानंतर टीम इंडियाच्या अडचणी वाढल्या आहेत आणि ती कुठेतरी वाईटरित्या अडकली आहे. आता तुम्ही विचार करत असाल की टीम इंडिया अडकली असे काय झाले?

अशी समस्या टीम इंडियासमोर निर्माण झाली आहे, जी राहुल द्रविड आणि कर्णधार रोहित शर्मा यांना आपल्याच खेळाडूंवर अन्याय करण्यास भाग पाडेल. चला आम्ही तुम्हाला सांगतो या शेवटी हे प्रकरण काय आहे?

केएल राहुल आणि श्रेयस अय्यर यांनी अप्रतिम खेळी खेळून टीम इंडियासाठी अनेक सामने जिंकले असले, तरी आता ही दोन नावे संघासाठी मोठी अडचण राहिली आहेत. खरं तर, आशिया चषकासाठी टीम इंडियाची निवड होण्यापूर्वीच बातमी आली आहे की टीम इंडिया मोठ्या सामन्यांमध्ये केएल राहुलला थेट खेळवण्याची जोखीम घेऊ शकत नाही आणि त्याला तयारीसाठी आणखी काही सामने दिले जातील. दुसरीकडे, श्रेयस अय्यरच्या फिटनेसबाबतही अद्याप चित्र स्पष्ट झालेले नाही. या बातमीने रोहित आणि राहुल द्रविडच्या अडचणीत किती वाढ झाली हे आता तुम्हाला समजले आहे.

राहुल आणि अय्यर पूर्णपणे तंदुरुस्त नसतील आणि आशिया चषकासाठी संघात त्यांची निवड झाली नाही, तर साहजिकच त्यांच्या जागी आणखी काही खेळाडूंचा समावेश केला जाईल, हा प्रश्न आहे. आता प्रश्न असा आहे की त्या खेळाडूने आशिया कपमध्ये चांगली कामगिरी केली का? पाकिस्तानविरुद्ध मोठी खेळी खेळून त्याने सामना जिंकला, तर राहुल आणि अय्यरचे काय होणार? टीम इंडिया या दोन खेळाडूंना वर्ल्ड कपमध्ये पुन्हा संधी देणार का? या दोघांना संधी दिली तर त्यांच्या अनुपस्थितीत चमत्कार घडवणाऱ्या खेळाडूंचे काय होईल. हा प्रश्न टीम इंडियाला अडकवणार असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. राहुल द्रविड आणि रोहित शर्मा यांच्यासाठी ही लिटमस टेस्ट असेल की ते मोठ्या नावाच्या खेळाडूंची निवड करतील की त्यांच्या अनुपस्थितीत चांगली कामगिरी करतील अशा खेळाडूंची?

तसे, अय्यर आणि राहुल यांच्या जागी निवडलेले खेळाडू अपयशी ठरले, तरच रोहित शर्मा आणि राहुल द्रविडसाठी परिस्थिती सोपी होईल. तसे, रोहित आणि राहुललाही हे करायचे नाही कारण यामुळे आशिया कपमध्ये टीम इंडियाची अवस्था बिघडू शकते.

आशिया चषक स्पर्धेत कोणते खेळाडू निवडले जातील ते आता आम्ही तुम्हाला सांगतो. या शर्यतीत एकूण 19 खेळाडू आहेत आणि टीम इंडिया 17 खेळाडूंचा संघ निवडू शकते. टीम इंडियात रोहित शर्मा, शुभमन गिल, श्रेयस अय्यर, केएल राहुल, हार्दिक पांड्या, रवींद्र जडेजा, मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराज यांचा प्रवेश निश्चित झाल्याचे मानले जात आहे. त्याचबरोबर जसप्रीत बुमराहचे पुनरागमनही निश्चित आहे. त्यामुळे आर अश्विनलाही टीम इंडियात एंट्री मिळू शकत नाही, असे मानले जात आहे.

आशिया कपसाठी संभाव्य टीम इंडिया: रोहित शर्मा (कर्णधार), विराट कोहली, शुभमन गिल, हार्दिक पांड्या, रवींद्र जडेजा, मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराज, जसप्रीत बुमराह, कुलदीप यादव, सूर्यकुमार यादव, इशान किशन, शार्दुल ठाकूर, तिलक वर्मा, संजू सॅमसन, युझवेंद्र चहल, प्रसिद्ध कृष्णा, अक्षर पटेल.