Asia Cup 2023 : टीम इंडियाने अनफिट खेळाडूसाठी फिट खेळाडूला वगळले


आशिया कप 2023 साठी टीम इंडियाची निवड झाली आहे. टीम इंडियाने 17 सदस्यीय संघाची निवड केली आहे. मोठी बातमी म्हणजे जसप्रीत बुमराह, केएल राहुल आणि श्रेयस अय्यर टीम इंडियात परतले आहेत. त्याचवेळी, तिलक वर्माची प्रथमच वनडे संघात निवड झाली आहे. या निवडीत टीम इंडियाने मोठी रिस्क घेतली असली तरी. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की एका अनफिट खेळाडूलाही आशिया कप संघात स्थान देण्यात आले आहे आणि त्यासाठी एका फिट खेळाडूला संघाबाहेर ठेवण्यात आले आहे. येथे आपण केएल राहुलबद्दल बोलत आहोत, जो पूर्णपणे तंदुरुस्त नाही आणि तरीही त्याला संघात स्थान मिळाले आहे.

खुद्द टीम इंडियाचे मुख्य निवडकर्ता अजित आगरकरने पत्रकार परिषदेत हे मान्य केले. अजित आगरकर म्हणाले की, केएल राहुल अद्याप पूर्णपणे तंदुरुस्त नाही. मात्र तो लवकरच तंदुरुस्त होईल, अशी आम्हाला आशा आहे. म्हणूनच आम्ही संजू सॅमसनला बॅकअप म्हणून ठेवले आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, केएल राहुलने फिटनेस परत मिळवला होता, पण बेंगळुरूमध्ये झालेल्या सराव सामन्यात तो विकेटकीपिंगनंतर काहीशा अडचणीत दिसला होता. अजित आगरकर म्हणाला की केएल राहुल तंदुरुस्त होईल, अशी आशा आहे. यासोबतच आगरकर म्हणाला की, केएल राहुलची संघात यष्टिरक्षक-फलंदाज म्हणून निवड करण्यात आली असून तो संघासाठी अत्यंत महत्त्वाचा खेळाडू आहे. यासोबतच श्रेयस अय्यर 100 टक्के फिट असल्याची माहिती आगरकरने दिली. टीम इंडियासाठी ही आनंदाची बातमी आहे.

टीम इंडियाने आशिया चषकासाठी काही मोठ्या खेळाडूंनाही बाहेर ठेवले आहे. सर्वात मोठी बातमी म्हणजे फक्त युजवेंद्र चहलची संघात निवड झालेली नाही. अश्विनच्या पुनरागमनाच्या बातम्याही आल्या, पण तसेही झाले नाही. एवढेच नाही तर टीम इंडियाने एकही स्पेशालिस्ट ऑफ स्पिनर संघात ठेवलेला नाही.

आशिया कपसाठी टीम इंडिया: रोहित शर्मा, शुबमन गिल, सूर्यकुमार यादव, तिलक वर्मा, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, केएल राहुल, इशान किशन, हार्दिक पंड्या, रवींद्र जडेजा, शार्दुल ठाकूर, कुलदीप यादव, जसप्रीत बुमराह, अक्षर पटेल, प्रसिद्ध कृष्णा , मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराज, संजू सॅमसन (बॅकअप)