Asia Cup 2023 : शुभमन गिलबद्दल पसरली मोठी अफवा, 8 मिनिटे गोंधळले चाहते, जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण


आशिया कपसाठी टीम इंडियाची घोषणा करण्यात आली असून यासाठी 17 खेळाडूंना भारतीय संघात स्थान देण्यात आले आहे. पण, या 17 खेळाडूंच्या नावांची अधिकृत घोषणा झाली नाही. म्हणजे मुख्य निवडकर्ता अजित आगरकर आणि कर्णधार रोहित शर्मा यांनी पत्रकार परिषद घेतली नाही. त्याआधीही शुभमन गिलबद्दल मोठी अफवा पसरली होती. या अफवेने 8 मिनिटे भारतीय क्रिकेट चाहत्यांना श्वास रोखून ठेवावा लागला. आता तुम्हाला समजेल की हे प्रकरण किती गंभीर झाले असेल?

आता प्रश्न असा आहे की प्रकरण काय होते? शुभमन गिलबद्दल अशी कोणती अफवा पसरली, ज्यामुळे क्रिकेट चाहत्यांचा श्वास रोखला गेला. त्यामुळे ही अफवा गिलच्या संघातील निवडीशी संबंधित होती. भारतीय वेळेनुसार दुपारी 1.26 वाजता ही अफवा पसरली आणि पुढची 8 मिनिटे म्हणजे 1.34 वाजून 34 मिनिटांपर्यंत ती तशीच राहिली.


खरे तर संघाची अधिकृत घोषणा होण्यापूर्वी आशिया कपसाठी आलेल्या टीम इंडियामध्ये शुभमन गिलचे नाव नव्हते. हे पाहून सर्वांनाच आश्चर्य वाटले. विविध अटकळ सुरू झाल्या. वेगवेगळ्या गोष्टी घडू लागल्या. सगळ्यांच्या मनात एकच प्रश्न होता की गिल संघात आहे की नाही?

आशिया चषक संघातून गिलच्या अनुपस्थितीच्या वृत्ताने लवकरच वेग घेतला. याची चर्चा सोशल मीडियावर जोर धरू लागली. रोहित शर्मा आणि अजित आगरकर यांनी पत्रकार परिषद घेऊन शुभमन गिल आशिया कप संघात असल्याचे सांगेपर्यंत प्रत्येकजण आपापल्या परीने अंदाज बांधत होता.

बरं, दुपारी 1:26 वाजता पसरलेली अफवा अखेर 1:34 वाजता थंडावली. अजित आगरकरने सांगितले की, रोहित शर्मा, शुभमन गिल आणि इशान किशन हे आशिया कपमध्ये आमचे तीन प्रमुख सलामीवीर असतील.