विश्वचषकापूर्वी विराट कोहलीला मिळणार डायमंड बॅट, किंमत जाणून तुम्हाला बसेल धक्का


विराट कोहली सध्याच्या काळातील सर्वोत्तम फलंदाज आहे. त्यासाठी त्याची फॅन फॉलोइंगही पुरेशी आहे. विराट कोहलीबद्दल लोकांची क्रेझ खूप जास्त असून नुकतेच आणखी एक उदाहरण समोर आले आहे. सुरतमधील एका व्यावसायिकाने कोहलीला बॅट भेट देण्याचा निर्णय घेतला आहे. मात्र ही सामान्य बॅट नसून लाखो रुपयांची बॅट आहे. इंडिया टुडेच्या रिपोर्टनुसार ही बॅट हिऱ्यांची आहे. सुरतच्या व्यावसायिकाने कोहलीला डायमंड बॅट भेट देण्याचा निर्णय घेतला आहे.

कोहलीला मिळणारी ही बॅट 1.04 कॅरेट मूळ हिऱ्याची असेल. ही बॅट 15 मीटर लांब आणि पाच मीटर रुंद असेल, ज्याची किंमत 10 लाख रुपये आहे. डायमंड टेक्नॉलॉजी एक्सपर्ट आणि लेक्सस सॉफ्टमॅक कंपनीचे संचालक उत्पल मिस्त्री हे बॅट बनवण्याच्या प्रक्रियेवर देखरेख करणार आहेत.

उत्पलने इंडिया टुडेला सांगितले की, ज्या व्यक्तीला ही बॅट कोहलीला भेट द्यायची आहे, त्याला प्रयोगशाळेत बनवलेली हिऱ्याची नव्हे तर नैसर्गिक हिऱ्याची बॅट द्यायची आहे. याबाबत कडक सूचना देण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले. कोहलीला अनेक प्रकारच्या भेटवस्तू मिळाल्या असतील पण ही भेट नक्कीच त्याच्यासाठी खूप वेगळी आणि खास असेल. कोहलीला गिफ्ट करू इच्छिणारी व्यक्ती कोहलीची खूप मोठी फॅन आहे आणि अनेक वर्षांपासून त्याला फॉलो करत आहे.

विराट कोहली सध्या विश्रांती घेत आहे. वेस्ट इंडिज दौऱ्यानंतर कोहली आता थेट 30 ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या आशिया कपमध्ये दिसणार आहे. ही स्पर्धा कोहली आणि भारत या दोघांसाठीही खूप महत्त्वाची आहे कारण यातून एकदिवसीय विश्वचषकासाठी टीम इंडियाच्या तयारीची कसोटी लागणार आहे. आशिया कप-2023 मध्ये भारताला पहिला सामना पाकिस्तानविरुद्ध खेळायचा आहे. हा सामना 2 सप्टेंबर रोजी होणार आहे. यानंतर विश्वचषक असून कोहली केवळ भारतात खेळल्या जाणाऱ्या या विश्वचषकात चमकण्याचा प्रयत्न करेल.