Skin Care : कोरडी त्वचाही होईल मुलायम, करून पहा हे 5 घरगुती उपाय


बदलत्या ऋतूचा थेट परिणाम चेहऱ्यावर दिसून येत असतो. विशेषतः उन्हाळ्यात ओलावा नसल्यामुळे त्वचा कोरडी पडते. यामुळे चेहरा खूप कोरडा आणि कोमजलेला दिसतो. कोरड्या त्वचेमुळे चेहऱ्याच्या त्वचेवर लालसरपणा आणि पुरळ येण्याची शक्यता जास्त असते.

काही लोक कोरडी त्वचा टाळण्यासाठी ब्युटी ट्रीटमेंटपासून ते महागड्या उत्पादनांपर्यंत खरेदी करतात. मात्र, असे केल्याने तुमच्या खिशावर अधिक भार पडू शकतो. आम्ही तुम्हाला सांगतो की चेहऱ्यावरील कोरडेपणा दूर करण्यासाठी काही घरगुती उपाय देखील केले जाऊ शकतात. येथे आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की कोणत्या गोष्टी फॉलो केल्याने चेहऱ्याची आर्द्रता कायम ठेवता येते.

व्हिटॅमिन ई
व्हिटॅमिन केवळ आरोग्यासाठीच नाही, तर त्वचेसाठीही खूप फायदेशीर आहे. यामुळे चेहऱ्याची त्वचा हायड्रेट आणि मॉइश्चराइज राहते. याशिवाय सुरकुत्या आणि बारीक रेषांसाठी व्हिटॅमिन ई खूप फायदेशीर आहे. कोरफडीमध्ये व्हिटॅमिन ई कॅप्सूल मिसळून तुम्ही चेहऱ्यावर लावू शकता.

गुलाब पाणी
गुलाबपाणीमुळे ताजेपणा जाणवतो. भारतात अनेक शतकांपासून गुलाब पाण्याचा वापर केला जात आहे. यामुळे त्वचेला ताजेपणा येतो. त्वचेवरील कोरडेपणा दूर करण्यासाठी गुलाबपाणी हा उत्तम पर्याय असू शकतो. गुलाबपाणी ग्लिसरीनमध्ये मिसळून त्वचेवर लावता येते. याशिवाय तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही रात्री गुलाब पाण्याने चेहरा धुवू शकता.

ऑलिव ऑईल
ऑलिव्ह ऑईल हे आरोग्याच्या दृष्टीने चांगले मानले जाते, पण ते त्वचेसाठीही खूप फायदेशीर आहे. यामुळे त्वचेच्या कोरडेपणापासून आराम मिळू शकतो. मात्र, ऑलिव्ह ऑईल थेट त्वचेवर लावणे टाळा. त्वचेवर वापरण्यापूर्वी ते थंड दुधात मिसळा. यानंतर ते त्वचेवर लावा.

मध लावा
रंगलेल्या त्वचेपासून सुटका मिळवण्यासाठी मधाचाही वापर केला जाऊ शकतो, स्वच्छ पाण्याने चेहरा धुवा आणि त्यावर मध लावा आणि 10 मिनिटे राहू द्या, त्यानंतर थंड पाण्याने चेहरा स्वच्छ करा, तुमची त्वचा खूप मऊ होईल.

केळीचा पॅक
केळ्याचा पॅक देखील चेहऱ्यासाठी खूप चांगला आहे, केळी सोलून बारीक करून चेहऱ्यावर लावा, 15 मिनिटांनी चेहरा स्वच्छ पाण्याने धुवा, तुम्हाला फरक स्पष्ट दिसेल.

या सर्व घरगुती उपायांव्यतिरिक्त, आपण आपल्या आहाराकडे देखील लक्ष दिले पाहिजे. स्वतःला शक्य तितके हायड्रेटेड ठेवा. त्वचेला हायड्रेट ठेवणाऱ्या गोष्टींचा आहारात समावेश करा.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही