रिंकूचे हे सत्य जाणून तुम्हाला बसेल धक्का, चौकार-षटकारांच्या वर्षावापासून ते पदार्पणाच्या तारखेपर्यंत या नंबरशी खास कनेक्शन


टीम इंडियाच्या खेळाडूसाठी आयर्लंडविरुद्धची तीन सामन्यांची टी-20 मालिका खूप खास आहे. हा खेळाडू म्हणजे रिंकू सिंग असून त्याला या मालिकेत आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करण्याची संधी मिळू शकते. रिंकू पहिल्याच सामन्यात पदार्पण करणार असल्याचे मानले जात आहे. टीम इंडियाच्या सरावादरम्यान रिंकू सिंग खूपच सक्रिय दिसत होता आणि शुक्रवारी या खेळाडूचे स्वप्न पूर्ण होऊ शकते, अशा बातम्या येत होत्या. रिंकू सिंगला आयर्लंडविरुद्धच्या सामन्यात फिनिशरची जबाबदारी मिळू शकते. तो त्याच्या घरच्या संघ यूपी आणि आयपीएल संघ केकेआरसाठी समान जबाबदारी पार पाडत आहे. तसे, रिंकू सिंगच्या पदार्पणापूर्वी, माझापेपर तुम्हाला त्याच्याबद्दल काही खास सांगू इच्छितो.

रिंकू सिंगसाठी 5 नंबर किती महत्त्वाचा आहे, हे तुम्हाला माहीत आहे का? याच नंबरने रिंकू सिंगचे आयुष्य बदलून टाकले. या 5 नंबरमुळे तो टीम इंडियापर्यंत पोहोचला आणि या 5 नंबरमुळे तो आयपीएलमध्ये प्रसिद्ध झाला. रिंकू सिंगचे नशीब 5 क्रमांकाशी जोडले गेले आहे ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

रिंकू सिंगचे 5 नंबरशी खरोखरच आश्चर्यकारक कनेक्शन आहे. 2014 मध्ये रिंकू सिंहने विदर्भाविरुद्ध पहिला टी-20 सामना खेळला होता. या सामन्यात रिंकू सिंगला फक्त पाच चेंडू खेळायचे होते आणि त्याने पाचही चेंडूंवर चौकार ठोकले.

तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की रिंकू सिंगचे फर्स्ट क्लास डेब्यूही 5 तारखेलाच झाले होते. या खेळाडूने 5 नोव्हेंबर 2016 रोजी पंजाबविरुद्ध प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले. रिंकू सिंगचे लिस्ट-ए कारकिर्दीतील पदार्पणही 5 तारखेला झाले. त्याने 5 मार्च 2014 रोजी विदर्भाविरुद्ध पहिला लिस्ट ए सामना खेळला.

आयपीएल 2023 मध्ये, रिंकू सिंग पाच चेंडूत सलग पाच षटकार मारल्यानंतरच प्रसिद्धीच्या झोतात आला होता. गुजरात टायटन्सविरुद्ध त्याने यश दयालच्या षटकात सलग पाच षटकार मारून कोलकाताला विजय मिळवून दिला. या पाच षटकारांनंतर रिंकूच्या नावाने असे वातावरण निर्माण झाले की आता तो टीम इंडियापर्यंत पोहोचला आहे.

रिंकू सिंगलाही पाच भावंडे आहेत. म्हणजे कुटुंबातील पाचव्या क्रमांकाचा हा आकडाही रिंकू सिंगकडेच आहे. रिंकू सिंगच्या नावात आणि आडनावामध्ये इंग्रजीमध्ये पाच अक्षरे आहेत. त्यामुळे रिंकू सिंगसाठी पाचचा आकडा किती महत्त्वाचा आहे, हे तुम्ही पाहिले असेल. हा आकडा त्यांच्यासाठी पंचपरमेश्वरासारखा आहे, जो त्याला यशाच्या पायऱ्या चढायला लावतो.