कुमारीका असो की विवाहित, महिलांनी मोठ्या समस्या टाळण्यासाठी या दिवशी धुऊ नये केस


हिंदू धर्मात दैनंदिन जीवनातील सर्व प्रकारची कामे करण्यासाठी धार्मिक नियम दिलेले आहेत, ज्याचे पालन करून माणसाच्या जीवनात सुख आणि सौभाग्य टिकून राहते, तर या नियमांच्या अज्ञानामुळे त्याला नको त्या समस्यांना सामोरे जावे लागते. घराची लक्ष्मी मानल्या जाणाऱ्या महिलांना अनेकदा केस कोणत्या दिवशी धुवावेत आणि कोणत्या दिवशी धुऊ नयेत, याबाबत संभ्रम असतो. तुम्हालाही हेच जाणून घ्यायचे असेल, तर हा लेख तुमच्यासाठी खूप उपयुक्त आहे. चला जाणून घेऊया महिलांचे केस धुण्याचे शुभ आणि अशुभ दिवस.

ज्याप्रमाणे हिंदू धर्मात केस आणि नखे कापण्यासाठी काही दिवस निषिद्ध आहेत, त्याचप्रमाणे महिलांना आठवड्यातील काही दिवस आणि महिन्याच्या काही तारखांना केस धुण्यास मनाई आहे. केस न धुण्यामागे केवळ धार्मिकच नाही, तर ज्योतिषशास्त्रीय कारणेही आहेत. ज्योतिषशास्त्रानुसार, देवाच्या पूजेसाठी समर्पित सोमवार, भगवान गणेशाच्या पूजेसाठी समर्पित बुधवार आणि भगवान लक्ष्मीनारायणाच्या उपासनेसाठी समर्पित गुरुवार महिलांनी कधीही केस धुवू नयेत. हिंदू मान्यतेनुसार, या तीन दिवशी केस धुणे अनेकदा स्त्रियांना दुर्दैवी ठरते.

हिंदू मान्यतेनुसार, जर एखाद्या महिलेची मासिक पाळी तीन दिवसांनी संपली, तर तिने चौथ्या दिवशी केस धुवावेत किंवा पाचव्या किंवा सहाव्या दिवशी केस धुवावेत, तर आठव्या दिवशी केस धुवावेत. पण जर त्याला कोणत्याही कारणाने केस धुवावे लागले, तर केस धुण्यासाठी वापरल्या जाणाऱ्या पाण्यात एक चमचा खडे मीठ टाकून ते धुण्यासाठी वापरावे.

हिंदू मान्यतेनुसार, जी महिला केस कापण्याशी संबंधित सर्व नियमांचे पालन करते, तिला भविष्यात मोठ्या समस्यांना सामोरे जावे लागते. असे मानले जाते की सोमवारी केस धुणाऱ्या महिलेची मुलगी आणि सुनेला समस्यांना सामोरे जावे लागते, तर बुधवारी केस धुतल्याने भावाच्या आयुष्यात अडचणी येतात. दुसरीकडे, गुरुवारी केस धुण्याने सुख आणि सौभाग्य कमी होते.