या आयरिश फिरकीपटूने या मालिकेपूर्वी संजू सॅमसन आणि जसप्रीत बुमराहला दिले ओपन चॅलेंज


भारतीय संघ आयर्लंडच्या दौऱ्यावर आहे. जसप्रीत बुमराहच्या नेतृत्वाखालील टीम इंडिया या दौऱ्यावर खूपच तरुण आहे. बुमराह वगळता कोणीही संघात अधिक अनुभवी आहे. आशिया कप आणि एकदिवसीय विश्वचषक पाहता संघातील प्रमुख खेळाडूंना विश्रांती देण्यात आली आहे. पण तरीही टीम इंडियाला कमी लेखता येणार नाही. विरोधी संघ आयर्लंडलाही हे माहीत आहे. टीम इंडियाच्या खेळाडूंमध्ये इतकी ताकद आहे की ते त्यांना पराभूत करू शकतात, हे त्यांना माहीत आहे. आयर्लंडचा खेळाडू बेन व्हाईटचा विश्वास आहे की त्यांचा संघ भारताच्या आव्हानाचा सामना करु शकतो आणि कोणत्याही संघाला पराभूत करण्याची हिंमत त्यांच्यात आहे.

या मालिकेसाठी आयर्लंडने आपला मजबूत संघ मैदानात उतरवला असून तीन सामन्यांच्या टी-20 मालिकेत भारताला हरवण्याचा त्यांचा प्रयत्न असेल. भारताला अलीकडेच वेस्ट इंडिजकडून पाच सामन्यांच्या टी-20 मालिकेत पराभव स्वीकारावा लागला होता. बुमराहला त्याच्या संघाला आयर्लंडमध्ये मालिका पराभवाचा सामना करावा लागणार नाही. मालिका जिंकण्यासाठी तो अख्खा जीव देईल.

आयर्लंडचा लेगस्पिनर बेन व्हाईटने आपल्या संघात टीम इंडियाला घरच्या मैदानावर पराभूत करण्याची पूर्ण क्षमता असल्याचे म्हटले आहे. बेनने सामन्यापूर्वी सांगितले होते की त्याच्या संघात कोणत्याही संघाला त्याच्या दिवशी पराभूत करण्याची ताकद आहे. तो म्हणाला की केव्हा काय होईल, हे माहित नाही, त्यामुळे तुमचा विश्वास असणे आवश्यक आहे. बेनने मान्य केले की भारताविरुद्ध घरच्या मैदानावर खेळणे ही मोठी गोष्ट आहे. टीम इंडिया सध्याच्या घडीला जगातील सर्वोत्कृष्ट संघ आहे आणि या महान संघाच्या आव्हानाला तोंड देण्यासाठी आपली टीम सज्ज आहे, असे त्याने मान्य केले.

बेनने आयर्लंडकडून 18 टी-20 सामन्यांमध्ये 21 विकेट घेतल्या आहेत. त्याने टीम इंडियाच्या बॅट्समनचे नाव सांगितले, ज्याला तो या मालिकेत बाद करू इच्छितो. भारताचा यष्टिरक्षक-फलंदाज संजू सॅमसनला बाद करायला आवडेल, असे तो म्हणाला. तो म्हणाला की, गेल्या वर्षीपर्यंत तो शानदार खेळत होता. टीम इंडियामध्ये उत्कृष्ट प्रतिभा असल्याचे त्याने मान्य केले. भारतीय फलंदाज हे चांगले फिरकी फलंदाज मानले जातात, पण बेनला त्याची चिंता नाही, उलट तो हे आव्हान पेलण्यासाठी सज्ज आहे.