नखांवरूनही करता येते चांगल्या किंवा वाईट व्यक्तीची परख, अशा प्रकारे ओळखा तुमच्या जोडीदाराची छुपी गुपिते


हस्तरेषा शास्त्राच्या माध्यमातून ज्या प्रकारे हातावरील रेषा पाहून व्यक्तीचा भूतकाळ, भविष्यकाळ आणि वर्तमान कळू शकते, त्याचप्रमाणे हात आणि पायातील नखांचा आकार आणि रंग पाहून त्याचे भविष्य जाणून घेता येते. सामुद्रिक शास्त्रानुसार, कोणत्याही व्यक्तीच्या नखांना पाहून त्याच्यात दडलेले चांगुलपण आणि वाईट जाणून घेता येते. नखांचा रंग आणि त्यावर बनवलेल्या खुणा त्यांच्या व्यक्तिमत्त्वाची संपूर्ण कहाणी कशी सांगतात, ते सविस्तर जाणून घेऊया.

कसे असतात चौकोनी नखे असलेले लोक
सामुद्रिक शास्त्रानुसार ज्या लोकांची नखे चौकोनी असतात, त्यांना अनेकदा कष्टानंतरच इच्छित गोष्टी मिळतात. असे लोक कोणत्याही प्रकारची जोखीम घेण्यास घाबरतात आणि कोणत्याही समस्येचा सामना करतात. असे लोक अनेकदा आपल्या चिंता मनात लपवून ठेवतात.

अशी नखे असलेले लोक असतात खूप हट्टी
सामुद्रिक शास्त्रानुसार ज्या लोकांची नखे टोकदार असतात, ते अनेकदा हट्टी असतात. अशा लोकांना सहसा इतर लोकांमध्ये अडकण्याची सवय असते. सर्जनशील क्षमतांनी समृद्ध असल्याने, अशा लोकांना सहसा इतरांवर राज्य करणे आवडते.

अशी नखे असलेले लोक असतात खूप मैत्रीपूर्ण
सामुद्रिक शास्त्रानुसार, ज्या लोकांची नखे गोलाकार किंवा अंडाकृती असतात, ते सहसा इतरांशी खूप लवकर मिलन करतात. त्यांच्या मिलनसार स्वभावामुळे, गोल नखे असलेले लोक लवकरच लोकांना स्वतःचे बनवतात.

अशी नखे असलेले लोक असतात खूप सरळ
सामुद्रिक शास्त्रानुसार ज्या लोकांच्या हाताला लांब नखे असतात, ते स्वभावाने अतिशय साधे असतात. अशा सौम्य स्वभावाच्या लोकांमध्ये कोणतेही काम अधिक चांगल्या पद्धतीने करण्याची क्षमता असते. असे लोक कलाविश्वात खूप नाव कमावतात.

अशी नखे असलेले लोक असतात धैर्यवान
सामुद्रिक शास्त्रानुसार ज्या लोकांची नखे वाकडी असतात, ते सहसा खूप मेहनती असतात. अशी माणसे सर्व प्रकारच्या संघर्षात मोठी होतात. यामुळेच ते जीवनातील प्रत्येक समस्येला जिद्दीने सामोरे जातात आणि अडचणींना कधीही घाबरत नाहीत.