Asia Cup 2023 : टीम इंडियात मिळणार कोणाला स्थान, 3 दिवसांनी होणार फैसला, या स्थानासाठी सर्वाधिक चढाओढ


आशिया चषक सुरू होण्यास अवघे काही दिवस उरले असून, संघ त्याची तयारी करत आहेत. भारतीय संघही पुढील आठवड्यापासून सराव शिबिर सुरू करणार आहे, मात्र त्या शिबिरात कोणत्या खेळाडूंचा समावेश होणार, हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. येत्या 15 दिवसांत निवड समितीची बैठक होणार असल्याने त्याचा निर्णय लवकरच होणार आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, आशिया चषक स्पर्धेसाठी टीम इंडियाच्या निवड समितीची बैठक सोमवार, 21 ऑगस्ट रोजी होणार आहे, ज्यामध्ये स्पर्धेसाठी संघाची निवड केली जाईल. कर्णधार रोहित शर्मा देखील या बैठकीचा भाग असणार आहे.

क्रिकेट नेक्स्टच्या वृत्तानुसार, सोमवारी नवी दिल्लीत वरिष्ठ निवड समितीची बैठक होणार आहे, ज्यामध्ये मुख्य निवडकर्ता अजित आगरकर व्यतिरिक्त कर्णधार रोहित देखील सहभागी होणार आहे. यादरम्यान समितीसमोर काही कठीण निर्णय होतील, त्यावर बारकाईने लक्ष ठेवले जाईल. यामध्ये केएल राहुल आणि श्रेयस अय्यर यांच्या निवडीचा निर्णय सर्वात महत्त्वाचा आहे. सध्या प्रत्येक क्रिकेट चाहत्याच्या मनात एकच प्रश्न आहे की दोघांची निवड होणार का?

या वर्षी खेळल्या गेलेल्या एकदिवसीय सामन्यांवर एक नजर टाकली तर टीम इंडियाच्या बहुतेक खेळाडूंबाबत परिस्थिती स्पष्ट होते. संपूर्ण खेळ फक्त राहुल आणि अय्यर यांच्या फिटनेसवर अवलंबून आहे. दोन्ही फलंदाज 100 टक्के तंदुरुस्त घोषित झाल्यास त्यांचा संघात समावेश निश्चित आहे. रिपोर्टमध्ये दावा करण्यात आला आहे की, राहुल पूर्णपणे तंदुरुस्त आहे पण श्रेयस अय्यरबद्दल काही शंका आहे. मात्र, तेही पूर्वीपेक्षा चांगले झाले आहेत. दोघांनी नुकतेच एनसीएमधील सराव सामन्यात बराच वेळ फलंदाजी केली होती.

आता अय्यर फिट नसेल तर कोणाची निवड करावी. खरी चर्चा आणि विचारमंथन यावरच व्हायचे आहे. निवडकर्त्यांसमोर 3 पर्याय आहेत – सूर्यकुमार यादव, संजू सॅमसन आणि तिलक वर्मा. यामध्ये सूर्याचा दावा सर्वात मजबूत आहे. एकदिवसीय सामन्यांमध्ये त्याला मिळालेल्या संधींचा तो अद्याप फायदा घेऊ शकला नसला, तरी त्याला फलंदाजीच्या क्रमवारीत उतरवून टीम इंडिया त्याच्या क्षमतेचा उपयोग करू शकते. जोपर्यंत सॅमसनचा संबंध आहे, परिस्थिती त्याच्या बाजूने नाही आणि त्याचा पत्ता कापला जाणे निश्चित आहे.

तिलक वर्मा याच्याबद्दल उत्सुकता असेल. वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या पदार्पणाच्या टी-20 मालिकेत भारतासाठी सर्वाधिक धावा करून दमदार सुरुवात करणाऱ्या तिलक वर्माची आशिया चषक आणि विश्वचषक स्पर्धेसाठी संघात निवड करावी, अशी अनेक दिग्गजांची मागणी होत आहे. जर अय्यर तंदुरुस्त नसेल, तर वर्माला चौथ्या क्रमांकावर खेळायला येण्याची सूचना केली जात आहे आणि अहवालानुसार निवडकर्ते त्यावर चर्चा करतील.