ज्याला मिळाले नाही पाकिस्तानच्या संघात स्थान, तो खेळाडू पाहात आहे भारताला हरवायचे स्वप्न


विश्वचषकाची तारीख जसजशी जवळ येत आहे, तसतसा क्रिकेटच्या वातावरणात उत्साह वाढत आहे. आणि, त्याचा परिणाम खेळाडूंच्या वक्तव्यातूनही दिसून येतो. 2023 च्या एकदिवसीय विश्वचषकाबाबत पाकिस्तानच्या एका खेळाडूने विश्वचषकात भारताला पराभूत करण्याची ताकद असल्याचा मोठा दावा केला आहे. 50 वर्षे जुन्या इतिहासाची पुनरावृत्ती होत असल्याची चर्चा आहे. भारत-पाकिस्तान मॅचबद्दल असे बोलणाऱ्या खेळाडूचे नाव आहे इमाद वसीम. होय, ज्याची स्वत: आशिया चषकासाठी पाकिस्तान संघात निवड झाली नाही, पण एकदिवसीय विश्वचषकात भारताला पराभूत करण्याचे स्वप्न पाहत आहे.

पाकिस्तानी खेळाडूची संपूर्ण कहाणी सांगतो, त्याआधी जाणून घ्या त्याला असे बोलण्याची हिंमत कुठून आली. अखेर तो भारताला विश्वचषकात हरवण्याचे स्वप्न कसे पाहत आहे. तर असे आहे की ज्यांना एक-दोन यश मिळाले की ते उड्या मारू लागतात. पाकिस्तानी खेळाडू इमाद वसीमलाही हेच वास्तव दिसत आहे. आयसीसी टूर्नामेंटमध्ये एक-दोन वेळा भारत पाकिस्तानकडून का पराभूत झाला, इमाद वसीमला वाटू लागले आहे की आपला संघ एकदिवसीय विश्वचषकातही भारताचे काम पूर्ण करेल.

यावेळी एकदिवसीय विश्वचषकात भारत आणि पाकिस्तान हे दोन्ही संघ खूप पुढे जातील, असे विधान इमाद वसीमने केले आहे. त्यांच्या मते, 2017 च्या चॅम्पियन्स ट्रॉफीची कथा या आयसीसी स्पर्धेत पुनरावृत्ती होईल. आता प्रश्न असा आहे की चॅम्पियन्स ट्रॉफी 2017 मध्ये काय घडले, ज्याबद्दल इमादने त्याचा उल्लेख केला. 6 वर्षांपूर्वी खेळल्या गेलेल्या त्या ICC स्पर्धेत भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात अंतिम सामना झाला होता, ज्यामध्ये पाकिस्तानने भारताचा पराभव केला होता. सर्फराज अहमदच्या नेतृत्वाखाली पाकिस्तान संघाने तो सामना जिंकला होता.

2023 च्या एकदिवसीय विश्वचषकातही पाकिस्तान याच कथेची पुनरावृत्ती करेल, असे इमादला वाटते. पण एकदिवसीय विश्वचषकात भारताचा पाकिस्तानविरुद्धच्या विजयाचा विक्रम कदाचित तो बघवत नाहीये. एकदिवसीय विश्वचषकात भारताने पाकिस्तानविरुद्ध खेळलेले सर्व सामने जिंकले आहेत. म्हणजे विजयाची टक्केवारी 100 टक्के आहे. आयसीसी टूर्नामेंटमध्ये पाकिस्तानने भारताला पराभूत केलेले सामने T20 वर्ल्ड कप आणि चॅम्पियन्स ट्रॉफीशी संबंधित आहेत. तर, येथे एकदिवसीय विश्वचषक आहे. तेही भारताच्याच भूमीवर. अशा परिस्थितीत इमाद वसीमचे शब्द कमी ताकदीचे आणि पोकळ जास्त वाटतात. जणू काही तो नसून त्याचा अभिमान बोलतोय.