सनी देओलच्या त्सुनामीत वाहून गेले शाहरुख खान-सलमान खान आणि प्रभास, ‘गदर 2’ ठरला 6 दिवसात 2023 चा दुसरा सर्वात मोठा हिट


सनी देओलच्या एका गर्जनेने बॉक्स ऑफिसवर सर्वांना मागे सोडले आहे. सनी देओलचा गदर 2 त्सुनामी बनून प्रचंड कमाई करत आहे, ज्याच्या लाटेत शाहरुख खानचा पठाण ते प्रभासचा आदिपुरुष आणि सलमान खानचा किसी का भाई किसी की जान ते रणवीर सिंगचा रॉकी और राणीची प्रेम कहाणी असे उत्तम चित्रपट आहेत. गदर 2 रिलीज होऊन 6 दिवस झाले आहेत, मात्र चित्रपटगृहांमध्ये तारा सिंगला पाहणाऱ्यांची गर्दी काही कमी होत नाही.

गदर 2 बॉक्स ऑफिसवर धमाकेदार व्यवसाय करत आहे. हा चित्रपट 6 दिवसात 300 कोटींचा आकडा गाठणार आहे. लाँग वीकेंडचा पुरेपूर फायदा घेत गदर 2 ने अवघ्या 3 दिवसात 100 कोटींचा टप्पा पार केला. स्वातंत्र्यदिनी सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या चित्रपटाचा विक्रमही गदर 2 च्या नावावर आहे.

गदर 2 च्या 6व्या दिवशी बॉक्स ऑफिस कलेक्शनबद्दल बोलायचे झाले, तर सनी देओलच्या चित्रपटाने 32.37 कोटींची बंपर कमाई केली. गदर 2 ने सहाव्या दिवशीच्या कमाईच्या बाबतीत शाहरुख खानच्या ‘पठाण’ या हिंदी चित्रपटालाही मागे टाकले आहे. या आकडेवारीसह, गदर 2 ने भारतात 261.35 कोटींची कमाई केली. तर गदर 2 ने जगभरात 338.5 चा आकडा ओलांडला आहे.

शाहरुख खानच्या पठाण नंतर सनी देओलचा गदर 2 हा 2023 चा दुसरा सर्वात मोठा हिट चित्रपट ठरला आहे. कमाईच्या बाबतीत गदर 2 आता फक्त पठाणच्या मागे आहे. केरळ स्टोरी 242.20 कोटींसह तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. चौथ्या क्रमांकावर रणबीर कपूरचा चित्रपट ‘तू झुठी मैं मकर’ आहे, या चित्रपटाने 149.05 कोटींची कमाई केली आहे. पाचव्या क्रमांकावर रणवीर सिंग आणि आलिया भट्ट यांचा चित्रपट रॉकी और रानी 137.02 कोटी कमाईसह आहे.

गदर 2 बॉक्स ऑफिसवर

  • गदर 2 ने पहिल्या दिवशी 40.1 कोटी कमावले.
  • गदर 2 ने रिलीजच्या दुसऱ्या दिवशी 43.8 कोटींची बंपर कमाई केली.
  • गदर 2 ने रविवारी तिसऱ्या दिवशी बॉक्स ऑफिसवर 51.7 कोटींची कमाई केली.
  • सनी देओल आणि अमिषा पटेल यांच्या गदर 2 ने चौथ्या दिवशी जवळपास 39 कोटींची कमाई केली आहे.
  • गदर 2 ने 5 व्या दिवशी चमत्कार करत, स्वातंत्र्य दिनी 55.5 कोटींची कमाई केली.

गदर 2 अशाच वेगाने पुढे जात राहिला तर या वीकेंडला हा चित्रपट 500 कोटींच्या क्लबमध्ये सामील होऊ शकतो. सनी देओल आणि अमिषा पटेल यांच्या चित्रपटाला चाहत्यांकडूनच नव्हे तर बॉलिवूड स्टार्सकडूनही भरभरून प्रेम मिळत आहे. सलमान खानपासून ते कार्तिक आर्यन आणि मृणाल ठाकूरपर्यंत सगळेच सनी पाजीचे चाहते झाले आहेत आणि चित्रपटाचे जोरदार कौतुक करत आहेत.