मंगलकलश संबंधित खात्रीशीर उपाय, ज्यामुळे संपूर्ण घर भरते सुख आणि समृद्धीने


धावपळीच्या जीवनात माणसाला अनेकदा सुख-दुःखाचा सामना करावा लागतो, पण कधी कधी अशा काही समस्या त्याच्या आयुष्यात येतात, ज्या सुटण्याचे नाव घेत नाहीत. जीवनाशी संबंधित सर्व प्रकारच्या संकटांपासून मुक्ती मिळवण्यासाठी आणि सुख आणि सौभाग्य प्राप्त करण्यासाठी हिंदू धर्मात मंगल कलशाची पूजा करण्याचे अनेक मार्ग सांगण्यात आले आहेत. ज्या कलशात सर्व देवी-देवता आणि ग्रह-नक्षत्रांचा वास असल्याचे मानले जाते आणि ज्या शिवाय कोणतीही पूजा अपूर्ण मानली जाते, त्या घडा किंवा कलशाशी संबंधित अचुक उपाय जाणून घेऊया.

खूप प्रयत्न करूनही तुम्हाला तुमच्या करिअरमध्ये अपेक्षित यश मिळत नसेल किंवा तुम्हाला तुमच्या व्यवसायात नफ्याऐवजी तोटाच होत असेल, तर या दोन्ही गोष्टींमध्ये प्रगती करण्यासाठी तुम्ही मंगलकलशशी संबंधित ज्योतिषीय उपाय एकदा अवश्य करून पहा. ज्योतिष शास्त्रानुसार अक्षतने भरलेला नवीन तांब्याचा कलश मंदिरात ठेवल्याने करिअर आणि व्यवसायाशी संबंधित इच्छा पूर्ण होतात. लक्षात ठेवा की कलश संबंधित हा उपाय कोणालाही न सांगता आणि कोणालाही न पाहता करावा.

आयुष्यात अनेक वेळा काही लोक तक्रार करतात की त्यांनी कितीही कष्ट केले किंवा कितीही पैसे कमवले तरी ते टिकत नाही. जर तुमच्या आयुष्यात पैशाशी संबंधित अशी काही समस्या असेल तर तुम्ही मातीच्या भांड्याशी संबंधित योग्य उपाय अवश्य करा. ज्योतिष शास्त्रानुसार धनदेवतेचा आशीर्वाद मिळविण्यासाठी व्यक्तीने कलशात अक्षत, जव, गहू यांच्यासह पाच नाणी टाकल्यानंतर लाल कपड्याने तोंड बंद करावे. यानंतर हा कलश धनस्थानाजवळ ठेवा. असे मानले जाते की हा उपाय पवित्रता आणि श्रद्धेने केल्यास चमत्कारी लाभ मिळतात.

हिंदू धर्मात कलश हे गणपतीचे रूप मानले गेले आहे. यामुळेच सनातन परंपरेत मंगळ चिन्हाचा वापर केला जातो. शुभ आणि सौभाग्याचे प्रतीक मानला जाणारा हा कलश घराशी संबंधित सर्व प्रकारचे वास्तुदोषही दूर करतो. ज्योतिष शास्त्रानुसार वास्तुदोष आणि नकारात्मक ऊर्जा दूर करण्यासाठी घराच्या उत्तर-पूर्व कोपऱ्यात अष्टकमलच्या वरती कलशात आंब्याची पाने, फुले आणि नाणी ठेवावीत.

वास्तूनुसार काही ठिकाणी कलश घरामध्ये ठेवणे खूप शुभ मानले जाते. ज्योतिष शास्त्रानुसार घराच्या प्रवेशद्वारावर कलश ठेवल्याने सुख, सौभाग्य, ऐश्वर्य आणि समृद्धी प्राप्त होते. तसेच पूजेच्या घरी गंगाजलाने भरलेला कलश ठेवणे शुभ मानले जाते.