KYC Update : बँकेत न जाता घरबसल्या करता येईल केवायसी अपडेट, या सोप्या पद्धती येतील कामी


एक काळ असा होता की बँक खात्यातील तपशील अपडेट करण्यासाठी बँकेत जावे लागत होते आणि आज लोकांच्या सोयीसाठी बँका अशा अनेक सेवा घरबसल्या देत आहेत. काही काळापूर्वी आरबीआयने एक परिपत्रक जारी केले होते की वापरकर्त्यांना नियमितपणे केवायसी अपडेट करणे आवश्यक आहे. जर तुम्ही बँकेत वैध कागदपत्रेही सबमिट केली असतील आणि तुमचा पत्ता बदलला नसेल, तर तुम्ही घरबसल्या खात्यात सहजपणे री-केवायसी अपडेट करू शकता.

तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, यासाठी, सेल्फ डिक्लेरेशनद्वारे केवायसी डिजिटल पद्धतीने घरी बसून अपडेट केले जाईल. याचा अर्थ असा की तुम्हाला कागदपत्रांसह बँकेत फेऱ्या मारण्याची गरज नाही, तसेच तुम्हाला लांब रांगेत उभे राहण्याची गरज नाही, आज आम्ही तुम्हाला काही सोप्या स्टेप्स सांगणार आहोत, ज्याचे पालन करून तुम्ही घरबसल्या सहज KYC अपडेट करू शकाल.

कसे अपडेट करावे केवायसी ?

  1. सर्वप्रथम बँकेच्या ऑनलाइन पोर्टलवर जा आणि नेट बँकिंग तपशील टाकून लॉग इन करा.
  2. लॉग इन केल्यानंतर, KYC टॅब शोधा आणि या पर्यायावर क्लिक करा.
  3. केवायसी पर्यायावर टॅप केल्यानंतर, ऑन-स्क्रीन सूचनांचे अनुसरण करा आणि आवश्यक तपशील जसे की नाव, पत्ता आणि जन्मतारीख भरा.
  4. तपशील भरल्यानंतर, पुढील चरणात तुम्हाला पॅन कार्ड, आधार कार्ड आणि इतर महत्त्वाच्या कागदपत्रांची आवश्यकता असेल. अपलोड करण्यापूर्वी, तुम्ही या सरकारी ओळखपत्रांचे फोटो दोन्ही बाजूंनी क्लिक करून अपलोड केल्याची खात्री करा.
  5. तपशील भरल्यानंतर आणि कागदपत्रे अपलोड केल्यानंतर, तुम्हाला फक्त सबमिट बटणावर टॅप करायचे आहे. सबमिट बटणावर क्लिक केल्यानंतर, तुम्हाला विनंती क्रमांक मिळेल आणि बँक तुम्हाला ईमेल किंवा एसएमएसद्वारे तुमच्या विनंतीच्या स्थितीबद्दल अपडेट ठेवेल.