जर तुम्हाला क्रेडिट कार्डची मर्यादा वाढवण्याची ऑफर आली तर समजून घ्या या महत्त्वाच्या गोष्टी, नाहीतर होईल त्रास


क्रेडिट कार्डमुळे लोकांचे जीवन आणि खर्च दोन्ही सोपे झाले आहेत. कंपन्या आणि बँका तुम्हाला क्रेडिट कार्डच्या सतत वापरासाठी मर्यादा वाढवण्याची ऑफर देतात. पण त्याचे अनेक तोटे आणि फायदे आहेत. अशा परिस्थितीत, जर तुम्हाला क्रेडिट कार्ड कंपनी किंवा बँकेकडून तुमच्या क्रेडिट कार्डची मर्यादा वाढवण्यासाठी कॉल येत असतील. त्यामुळे मर्यादा वाढवण्यापूर्वी तुम्हाला त्याचे पैलू समजून घ्यावे लागतील. जेणेकरून तुम्ही कोणत्याही अडचणीत येऊ नये. जर तुम्ही क्रेडिट कार्ड वापरत असाल, तर तुम्ही पाहिले असेलच की अनेक शॉपिंग वेबसाइट्स वेळोवेळी फेस्टिव्ह सीझन चालवतात, ज्यामध्ये कॅशबॅक ऑफर्स असतात. अशा परिस्थितीत, जर तुमची क्रेडिट हिस्ट्री चांगली असेल, तर बँक तुम्हाला क्रेडिट कार्ड मर्यादा वाढवण्याची ऑफर देते. पण मर्यादा वाढवायची की नाही? चला, आज आम्ही तुम्हाला क्रेडिट कार्डची मर्यादा वाढवण्यापूर्वी कोणत्या गोष्टींची विशेष काळजी घ्यावी याबद्दल माहिती देणार आहोत.

बहुतेक ऑफर्स नवीन कार्ड्सवर येतात, त्यामुळे जर तुमचे क्रेडिट कार्ड नवीन असेल आणि त्याची श्रेणी अपग्रेड केली गेली असेल, तर तुम्हाला नवीन ऑफर्सचा लाभ मिळेल. अशी अनेक क्रेडिट कार्डे आहेत ज्याद्वारे तुम्ही विमानतळावरील बिझनेस क्लास लाउंजचा मोफत लाभ घेऊ शकता. जर तुमचा क्रेडिट स्कोअर कमी असेल आणि तुम्ही तुमच्या क्रेडिट कार्डची मर्यादा वाढवली असेल, तर तुमचा क्रेडिट स्कोरही वाढेल.

जर तुम्ही तुमची बहुतेक खरेदी क्रेडिट कार्डने केली आणि वेळेवर पैसे भरले, तर ते तुमचा आर्थिक पोर्टफोलिओ मजबूत करेल, ज्यामुळे तुम्हाला भविष्यात कोणत्याही प्रकारचे कर्ज घेताना कोणतीही अडचण येणार नाही.

जर तुम्ही तुमच्या क्रेडिट कार्डची मर्यादा वाढवली, तर त्याचेही अनेक तोटे होतात. सर्वात मोठा तोटा म्हणजे तुमचे खर्च अनावश्यकपणे वाढतील. क्रेडिट कार्डमुळे अनेक लोक जास्त खर्चाला बळी पडतात. जर तुम्ही जास्त खर्च केला आणि वेळेवर पैसे दिले, नाहीत तर तुमचा क्रेडिट स्कोअर खराब होईल आणि मग तुम्ही खूप अडचणीत असाल. तुमची एक चूक तुमचा संपूर्ण क्रेडिट स्कोर खराब करेल ज्यामुळे तुम्हाला कर्ज मिळण्यात अडचण येईल. म्हणूनच खर्चावर नियंत्रण ठेवण्याचा हा एक चांगला मार्ग आहे की कार्डवरील मर्यादा कमी केली पाहिजे, जेणेकरून त्यापेक्षा जास्त खर्च करण्याची गरज नाही.

या गोष्टी लक्षात ठेवा

  • फालतू खर्चाला प्रोत्साहन देऊ नका
  • उच्च क्रेडिट मर्यादा सुरक्षा जोखीम वाढवते
  • उच्च व्याज दायित्व
  • क्रेडिट मर्यादा वाढवण्यासाठी भारी शुल्क आकारले जाते