इंटरनेटवर या चुका पडतील महागात, गुगल लगेच डिलीट करेल तुमचे खाते


थोडीशी चूक तुमचे Gmail खाते बंद करू शकते. तुम्ही बऱ्याच काळापासून Gmail वापरत नसल्यास, Google खाते बंद होऊ शकते. सर्च इंजिन कंपनीने रिमाइंडर पाठवून लोकांना सावध केले आहे. गेल्या महिन्यात, गुगलने उघड केले की ते बऱ्याच काळापासून वापरत नसलेली खाती बंद करणार आहे. आता कंपनीने या बाबतीत एक पाऊल पुढे टाकले आहे. गुगलने अशा लोकांना नोटीफिकेशन पाठवण्यास सुरुवात केली आहे. कंपनीने नोटीसमध्ये काय म्हटले आहे ते जाणून घेऊया.

ईमेलमध्ये, Google ने म्हटले आहे की ते Google खात्याच्या निष्क्रियतेचा कालावधी दोन वर्षांपर्यंत अद्यतनित करत आहे. याचा अर्थ कंपनीच्या सर्व उत्पादनांसाठी आणि सेवांसाठी गुगल खाते दोन वर्ष वापरले नाही, तर कारवाई करावी लागू शकते. कंपनीने पुढे सांगितले की, हा बदल आजपासून लागू करण्यात आला आहे. कंपनीचा निर्णय Google च्या न वापरलेल्या खात्यावर लागू होईल.

कधी हटवले जाईल खाते ?
Google च्या मते, दोन वर्षांच्या कालावधीत साइन इन केलेले किंवा वापरलेले कोणतेही खाते निष्क्रिय खाते मानले जाईल. Google 1 डिसेंबर 2023 पासून अशी खाती बंद करण्यास सुरुवात करेल. कंपनीने सांगितले की हे बदल आधीच जारी केले गेले आहेत, परंतु बंद करण्याची प्रक्रिया डिसेंबर 2023 पासून सुरू होईल.

थेट डिलीट केले जाईल का खाते ?
Google तुमचे खाते थेट हटवणार नाही. खाते बंद करण्यापूर्वी कंपनी अनेक रिमाइंडर ईमेल पाठवेल. तुमच्या Gmail व्यतिरिक्त, रिकव्हरी ईमेलवर स्मरणपत्र सूचना देखील येईल (जर तुम्ही दिले असेल). त्यानंतरच कंपनी खाते हटविण्यास पुढे जाईल.

कसे वाचवाल तुमचे Google खाते?
Google खाते वाचवणे करणे खूप सोपे आहे. तुम्हाला फक्त दर दोन वर्षांनी Google खात्यात साइन इन करावे लागेल. जर तुम्ही अलीकडेच गेल्या वर्षांमध्ये साइन इन केले असेल, तर खाते सक्रिय मानले जाईल आणि ते हटवले जाणार नाही. खाते सक्रिय ठेवणे शक्य तितके सोपे बनवायचे आहे, असे कंपनीचे म्हणणे आहे.