Tesla ने लॉन्च केली सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार, तेवढ्या किंमतीत विकत घेता येतील 12 Alto


जगातील सर्वात मोठी कार कंपनी टेस्लाने ग्राहकांना मोठी भेट दिली आहे. ग्राहकांना दिलासा देत, कंपनीने दोन स्वस्त इलेक्ट्रिक कार लॉन्च केल्या आहेत. जरी टेस्ला महागड्या इलेक्ट्रिक कारसाठी ओळखली जाते, परंतु आता कमी बजेट लोकांसाठी स्वस्त पर्याय आले आहेत. मॉडेल एस आणि मॉडेल एक्स या दोन प्रसिद्ध कारच्या परवडणाऱ्या आवृत्त्या लाँच करण्यात आल्या आहेत. तथापि, त्यांची श्रेणी कमी आहे, याचा अर्थ त्या कमी खर्चात कमी अंतर प्रवास करू शकतील.

कंपनीने मॉडेल एस आणि मॉडेल एक्सच्या स्वस्त आवृत्त्या पुन्हा बाजारात आणल्या आहेत. टेस्लाने 2021 मध्ये ही मॉडेल्स बंद केली होती. त्या काळात कंपनी अधिक रेंज असलेल्या महागड्या इलेक्ट्रिक कारवर लक्ष केंद्रित करत होती. मात्र, आता अधिकाधिक ग्राहकांना आकर्षित करण्यासाठी कंपनीला परवडणाऱ्या कारची गरज आहे. त्यामुळेच टेस्लाने परवडणाऱ्या कार परत आणल्या आहेत.

इलेक्ट्रिक कारच्या महागड्या किमतीचा मागणीवर नकारात्मक परिणाम होतो. अधिकाधिक विक्री करायची असेल, तर ग्राहकांना किफायतशीर पर्यायही द्यावा लागेल. टेस्लाने या रणनीतीवर काम केले आणि कारमध्ये प्रचंड कट आहे. आता एक पाऊल पुढे टाकत कंपनीने थेट परवडणाऱ्या इलेक्ट्रिक कार लॉन्च केल्या आहेत. अमेरिका, युरोप आणि चीनसारख्या मोठ्या बाजारपेठांमध्ये टेस्ला कार सर्वाधिक विकल्या जातात.

Tesla ने मॉडेल S चे स्वस्त मॉडेल $78,490 (सुमारे 65.33 लाख रुपये) लाँच केले आहे. दुसरीकडे, मॉडेल X SUV ची किंमत 88,490 रुपये (सुमारे 73.65 लाख रुपये) आहे. इलेक्ट्रिक कार कंपनीने हे दोन्ही मॉडेल यूएस मार्केटमध्ये लॉन्च केले आहेत. परवडणाऱ्या मॉडेलची किंमत सध्याच्या आवृत्तीपेक्षा $10,000 (रु. 8.3 लाख) कमी आहे.

नवीन मॉडेल S ची ड्रायव्हिंग रेंज कमी झाली आहे. त्याचे महाग मॉडेल 651 किमीची रेंज देते. तथापि, परवडणारे मॉडेल S एका चार्जवर केवळ 515 किमी अंतर कापेल. मॉडेल एक्सची रेंजही कमी झाली आहे, आता ही कार 432 किमीची रेंज देईल. मॉडेल एक्सचे महागडे मॉडेल 560 किलोमीटरचे अंतर कापेल.