OMG! अवघ्या 2650 रुपयांत महिलेने बनवली करोडोंची संपत्ती, रातोरात असे चमकले नशीब


काही लोकांच्या नशिबात देवाने सोन्याच्या लेखणीने लिहिलेले असते. काही काळ का होईना पण ते श्रीमंतच राहतात. साधारणपणे नोकरदार लोकांना करोडो रुपये उभे करणे खूप अवघड असते. होय, पण व्यवसायाच्या माध्यमातून लोक अल्पावधीत नक्कीच करोडपती होतात. याशिवाय, कमी वेळात श्रीमंत होण्याचा आणखी एक मार्ग आहे, जो पूर्णपणे नशिबावर अवलंबून आहे. लॉटरी जिंकण्याचा हाच मार्ग आहे. भारतात लॉटरीवर बंदी असली, तरी परदेशातील लोक बिनदिक्कतपणे लॉटरी विकत घेतात आणि करोडपतीच नव्हे, तर अब्जाधीशही होतात. आजकाल अशीच एक महिला चर्चेत आहे, जिचे नशीब रातोरात चमकले की ती करोडोंची मालकिन बनली.

एलिझा याहिओग्लू असे या महिलेचे नाव आहे. मिररच्या रिपोर्टनुसार, 56 वर्षीय एलिझाने तिचे नशीब आजमावण्यासाठी केवळ 25 पौंड म्हणजेच सुमारे 2650 रुपयांचे लॉटरीचे तिकीट खरेदी केले होते आणि तिच्या नशिबाने तिला अशा प्रकारे साथ दिली की तिने केवळ 2 मिलियन पाउंड म्हणजेच सुमारे 21 कोटी रुपयांचे फार्महाऊस जिंकलेच, त्यासोबत एक कोटी रुपयांचे रोख बक्षीसही जिंकले.

मनोरंजक गोष्ट म्हणजे एलिझा तिचा 56 वा वाढदिवस साजरा करत होती, परंतु हा वाढदिवस तिच्या आयुष्यातील सर्वात खास वाढदिवस असणार आहे, हे तिला फारसे माहीत नव्हते. रिपोर्ट्सनुसार, ओमेझ मिलियन-पाऊंड हाउस ड्रॉमध्ये करोडोंची लॉटरी जिंकल्याची माहिती तिच्या पतीच्या फोनवर मिळाली होती. वाढदिवसाच्या सेलिब्रेशनदरम्यान, ओमागे प्रस्तुतकर्त्याने प्रथम फोन करून लॉटरी जिंकल्याची माहिती दिली आणि त्यानंतर तिच्या घरी जाऊन तिचे अभिनंदन केले आणि फार्महाऊसच्या चाव्या दिल्या.

एलिझाने लॉटरी जिंकलेले फार्महाऊस यॉर्कशायरजवळील एका सुंदर नैसर्गिक ठिकाणी आहे, जिथे फक्त हिरवळ आहे. विशेष म्हणजे एलिझा स्वतः यॉर्कशायरची रहिवासी आहे, त्यामुळे हा विजय तिच्यासाठी सर्वात खास ठरला.