Gadar 2 Collection: सनी देओलच्या ‘गदर 2’ ने रचला इतिहास, पाचव्या दिवशी रेकॉर्डब्रेक कमाई करत बाहुबली 2 ला टाकले मागे


हिंदुस्तान जिंदाबाद है… जिंदाबाद जिंदा था और रहेगा… या डायलॉगने पुन्हा एकदा तारा सिंगने बॉक्स ऑफिसवर वर्चस्व गाजवले. सनी देओलचा चित्रपट गदर 2 कमाईच्या बाबतीत चमकदार कामगिरी करत आहे. तब्बल 22 वर्षांनंतर पडद्यावर आलेल्या तारा-सकीनाच्या जोडीला चाहत्यांकडून भरभरून प्रेम मिळत आहे. गदर 2 ने रिलीजच्या पाचव्या दिवशी म्हणजेच स्वातंत्र्यदिनी रेकॉर्डब्रेक कमाई केली. पहिल्या वीकेंडपर्यंत गदर 2 कमाईच्या बाबतीत मोठे कलेक्शन जमा करू शकेल, असा विश्वास होता.

गदर 2 ने स्वातंत्र्यदिनी नवा इतिहास रचला. सनी देओलचा गदर 2 हा स्वातंत्र्यदिनी सर्वाधिक कमाई करणारा आणि सर्वाधिक पाहिला जाणारा भारतीय चित्रपट ठरला आहे. देशभक्तीची भावना छातीत रुजवण्यासाठी गदर 2 पाहण्यासाठी चाहत्यांची गर्दी झाली होती. गदर 2 चे शो रिलीजच्या 5 व्या दिवशीही हाऊसफुल्ल राहिले.

गदर 2 ने रिलीजच्या पाचव्या दिवशी आतापर्यंतची सर्वाधिक कमाई केली. सनी देओलच्या गदर 2 ने 5 व्या दिवशी 55.5 कोटींची कमाई केली. गदर 2 च्या एकूण कमाईबद्दल बोलायचे तर, चित्रपटाने जगभरात 230 कोटींचा आकडा गाठला आहे, ज्यामध्ये पाचव्या दिवसाची कमाई सर्वाधिक होती.

या आकडेवारीसह सनी देओल आणि अमिषा पटेल स्टारर गदर 2 ने प्रभासच्या बाहुबली 2, सलमान खानचा सुलतान आणि हृतिक रोशनच्या युद्धाला मागे टाकले आहे. 5 व्या दिवशी गदर 2 बॉलीवूडमधील सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या चित्रपटांमध्ये दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. यापेक्षा जास्त म्हणजे शाहरुख खानच्या पठाणने 58.5 कोटी कमावले होते.

ज्या वेगाने गदर 2 प्रगती करत आहे. ते पाहता लवकरच हा चित्रपट ब्लॉकबस्टर ठरू शकतो, असे म्हणता येईल. चित्रपटाच्या कमाईचे आकडे आता फक्त शाहरुख खानच्या पठाणच्या मागे आहेत. बॉलीवूडमधील टॉप 5 सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या चित्रपटांच्या यादीत गदर 2 दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. चित्रपटाची कमाई आणि चाहत्यांचे प्रेम पाहून सनी देओल आणि निर्माते खूप खूश आहेत. बऱ्याच काळानंतर सनी देओलच्या खात्यात एका सुपरहिट चित्रपटाचा समावेश झाला आहे.