PM YASASVI प्रवेश परीक्षेसाठी नोंदणी सुरू, 9वी ते 12वी पर्यंत मिळेल शिष्यवृत्ती, येथे करा अर्ज


नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीने PM YASASVI प्रवेश परीक्षेसाठी नोंदणी प्रक्रिया पुन्हा सुरू केली आहे. या परीक्षेसाठी नोंदणी प्रक्रिया 17 ऑगस्ट 2023 पर्यंत सुरू राहणार आहे. यामध्ये अर्ज करण्यासाठी उमेदवारांना PM YASASVI एंट्रन्स टेस्ट yet.nta.ac.in या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल.

पीएम यशस्वी शिष्यवृत्ती योजनेसाठी नोंदणी प्रक्रिया ऑनलाइन सुरू झाली आहे. यामध्ये नोंदणी करण्यासाठी कोणत्याही श्रेणीतील विद्यार्थ्याला कोणतेही शुल्क भरावे लागणार नाही. अशा परिस्थितीत अर्ज कसा भरायचा ते तुम्ही खाली पाहू शकता.

PM YASASVI टेस्टसाठी करा अर्ज

 • शिष्यवृत्ती योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी, प्रथम अधिकृत वेबसाइट yet.nta.ac.in ला भेट द्यावी लागेल.
 • वेबसाइटवर जाताच, पहिल्या पानावर नवीन उमेदवार नोंदणी या लिंकवर जा.
 • पुढील पृष्ठावरील ऑनलाइन नोंदणीसाठी अर्ज करण्यासाठी लिंकवर क्लिक करा.
 • यानंतर मागणी केलेल्या तपशीलांसह नोंदणी फॉर्म भरा.
 • नोंदणीनंतर कागदपत्रे जमा करा.
 • नोंदणी केल्यानंतर, निश्चितपणे प्रिंट घ्या.

PM YASASVI Scholarship 2023 साठी येथे अर्ज करा.

NTA ने जारी केलेल्या अधिसूचनेनुसार, ज्या उमेदवारांनी पीएम यशस्वी शिष्यवृत्तीसाठी नोंदणी केली आहे ते 18 ऑगस्ट ते 22 ऑगस्ट दरम्यान अर्जामध्ये सुधारणा करू शकतात. दरम्यान या शिष्यवृत्तीसाठी प्रवेश परीक्षा 29 सप्टेंबर रोजी होणार आहे.

या कागदपत्रांची असेल आवश्यकता

 • पासपोर्ट आकाराचा फोटो आणि उमेदवाराची स्वाक्षरी
 • मोबाईल नंबर आणि ईमेल पत्ता
 • उत्पन्न प्रमाणपत्र
 • आधार कार्ड
 • मूळ पत्ता पुरावा
 • मागील वर्षाची गुणपत्रिका (8वी किंवा 10वी)
 • बँक पासबुक खाते क्रमांक

पीएम यशस्वी शिष्यवृत्ती योजनेसाठी नोंदणी करणाऱ्या विद्यार्थ्यांच्या वयोमर्यादेबाबत सांगायचे झाले, तर इयत्ता 9वीच्या विद्यार्थ्यांची जन्मतारीख 1 एप्रिल 2007 ते 31 मार्च 2011 दरम्यान असावी. त्याच वेळी, इयत्ता 11वीच्या विद्यार्थ्यांची जन्मतारीख 1 एप्रिल 2005 ते 31 मार्च 2009 दरम्यान असावी.